• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó cắn phá quá

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Mình đang nuôi 1 e phốc hươu cái 1,5 tháng. E ý phá lắm. Mình cho bé 1 cái khăn len cho ấm, sáng mai dậy thấy bé cắn nát ra từng sợi, tha ra khắp phòng.
Mình hễ rơi quyển sách quyển vở là bé tè và đi nặng vào. Huhu
làm gì để dạy bé đỡ nghịch bây giờ. Mà bé toàn ngã thôi. Bé cứ leo trèo leo trèo rồi ngã oạch. Trời ơi

Jun15891

Member
Pham hoang ngoc tram said:
Mình đang nuôi 1 e phốc hươu cái 1,5 tháng. E ý phá lắm. Mình cho bé 1 cái khăn len cho ấm, sáng mai dậy thấy bé cắn nát ra từng sợi, tha ra khắp phòng.
làm gì để dạy bé đỡ nghịch bây giờ. Mà bé toàn ngã thôi. Bé cứ leo trèo leo trèo rồi ngã oạch. Trời ơi
mình đánh rát cả tay nó vẫn nghịch như quỉ =)) chắc bó tay thôi. nhưng mà vừa đánh xong thì nó lại tạm ngừng nghịch 1 tí. quát với đánh nó mãi ko xong, mún bán quách đi lun. 1.5 tháng còn hiền đấy bạn đợi 4-5 tháng như mình chắc bạn chết ngất =))

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
1.5th bé quá nhỉ? Hơi khó dậy nên h chỉ còn cách đánh thoy. Bạn để những thứ e nó hay phá trc mặt ý, tiến lại gần có ý đồ là vụt, nếu bt lăn lê thì vuốt ve.Chịu khó dành TG tập như vậy, cả những lần bắt buộc cũng thế (Phải cho bé nằm khăn,rơi quyển sách...như bạn nói ý). Cứ lại gần hư hỏng là đập. Bé tầm 3-4th sẽ đỡ quậy hơn, tuổi này còn dạy nhìu mà =))))))))))))))))))))

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
E ấy Khôn lắm , cứ thấy mình giơ tay lên là chạy biến lun. Mà lúc có mình trong phòng thì bé chả cắn cái gì, ngồi chơi với mình. Bố mẹ mình thì ghét chó. Vừa đi ra cái là 1 tràng í í í vang lên , một lúc sau vào cái khăn tơi tả lun

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
takoyna105 said:
Bạn mod ơi nói sai rồi , lý do vì nó dư năng lượng để chút năng lượng thôi
Ý b là sao? Sai chỗ nào thế? ^^

Mod ơi , chó cắn đồ không phải là nhỏ không dậy được mà tại chú của chó có thể ít dẫn chó đi dạo nên chó muốn giải tỏa năng lượng ra ngoài mà thôi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
takoyna105 said:
Mod ơi , chó cắn đồ không phải là nhỏ không dậy được mà tại chú của chó có thể ít dẫn chó đi dạo nên chó muốn giải tỏa năng lượng ra ngoài mà thôi
Bé quậy phá mà =.= Cái này là bé canh đồ rơi đồ r chạy lại lấy mà ^^...Vs cả bé là chó fox,bắng nhắng ko khác gì chihuahua,nói chung,hiểu theo cách nào cx đc ^^

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
mình thấy có vài loại xương nhai cho cách bé ấy bạn , mua về dùng thử , giống như là rơi sách , bạn thay vì thế làm rới cục xương
nó lớn rồi sẽ hết quậy thôi
mấy con khi nhỏ quậy thì sẽ rất khôn hơn mấy con không quậy :Onion35:
còn vụ mà nhảy xong oạch 1 phát thì do nó còn nhỏ mà bạn :good_job: