• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bỏ ăn:((

cún nhà em bỏ ăn,k bị đi ngoài cũng k nôn ói gì,đi chơi vẫn nô nghịch vui vẻ nhưng về nhà là nằm vật ra,cả 2 bữa ăn hôm nay đều bỏ,em cho uống men tiêu hóa rồi nhưng thấy nó vẫn k thích thú việc ăn uống,nếu cho ăn thịt không thì nó ăn 1 2 miếng còn nếu cơm vs hạt thì nó k ăn,trộn thịt cũng không
ăn,cún nhà em từ trước đến giờ k kén ăn,cái gì cũng ăn.có ai biết cún nhà e làm sao k ạ?em nên làm gì?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em cho nó ăn hạt gì vậy ? hôm nay nó ăn lại chưa ?

Thân.

Em cho nó ăn hạt gì vậy ? hôm nay nó ăn lại chưa ?

Thân.
em cho chó ăn hạt gì của Pháp ý,em k nhớ tên,nhưng nó k ăn anh ơi,k ăn gì cả,k cơm k hạt,nó chỉ ăn thịt thôi,mà thịt trong bát cơm cũng k ăn,nó chỉ ăn khi em cho ra tay,nó vẫn nghịch như quỷ không thấy ủ rũ,vẫn ham chơi,thấy người ăn vẫn hau háu đòi nhưng mà k chịu ăn cơm ăn hạt cứ đòi ăn đồ ăn mà em đang ăn.em cảm giác như kiểu nó không ăn vì nó nghĩ đồ ăn của nó không ngon bằng của em.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
em cho chó ăn hạt gì của Pháp ý,em k nhớ tên,nhưng nó k ăn anh ơi,k ăn gì cả,k cơm k hạt,nó chỉ ăn thịt thôi,mà thịt trong bát cơm cũng k ăn,nó chỉ ăn khi em cho ra tay,nó vẫn nghịch như quỷ không thấy ủ rũ,vẫn ham chơi,thấy người ăn vẫn hau háu đòi nhưng mà k chịu ăn cơm ăn hạt cứ đòi ăn đồ ăn mà em đang ăn.em cảm giác như kiểu nó không ăn vì nó nghĩ đồ ăn của nó không ngon bằng của em.
Haha, nó khôn quá trời em còn mún j ^^. Share cho nó chút đồ ăn của em đi ^^

Haha, nó khôn quá trời em còn mún j ^^. Share cho nó chút đồ ăn của em đi ^^
ớ thế từ giờ nó hông ăn ở bát nó nữa ạ?nó hông ăn đồ ăn của nó nữa mà em phải đút cho nó ăn đồ ăn mà em ăn ạ?ơ nhưng mà k được vì nó mà ăn đồ em ăn thì đâu có tốt cho sức khỏe đâu anh???anh có cách nào để nó chịu ăn đồ ăn của nó không ạ?

bao lâu rồi bạn chưa tẩy giun cho bé?
Bé dc nhiêu tháng rồi?
Đã tiêm phòng đầy đủ chứ?
em tiêm 2mũi rồi ạ,cún nhà em 7 tháng,em mới cho tiêm 10 ngày nên chưa dám tẩy giun,lần cuối em tẩy giun cho cún là ngày 14.3 anh ạ.nó bỏ ăn gần 2 ngày rồi.hic

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
em tiêm 2mũi rồi ạ,cún nhà em 7 tháng,em mới cho tiêm 10 ngày nên chưa dám tẩy giun,lần cuối em tẩy giun cho cún là ngày 14.3 anh ạ.nó bỏ ăn gần 2 ngày rồi.hic
tức là nó vẫn chỉ ăn kiểu khi bạn cho trên tay, hay giờ nó bỏ hoàn toàn?

nó vẫn ăn kiểu cho trên tay hay trong bát đều được nhưng miễn là k phải hạt khô,thịt cũng không mà phải đúng là cơm với thức ăn mà em ăn nó mới ắn,bữa nào cũng phải ắn thức ăn khác bữa trước,nếu k nó cũng bỏ ắn.nó tự nhiên bỏ ăn hạt hoàn toàn ạ,trong bát cơm có 1 2 cái hạt là nó bỏ cả bát cơm