• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bỏ ăn, uể oải, đi phân lỏng

milorluong

Tình hình là hai hôm trước chó nhà mình bỏ ăn, mệt mỏi nên hôm sau đã đem đi bác sỹ, được 2 ngày thì vẫn chưa có tiến triển gì cả, không ăn, đi ngoài có máu, hay rên (chắc do đau bụng)...đọc trên 4rum thì thấy giống triệu chứng care... đến hôm nay đã tiêm dc 2 mũi và hôm nay vừa truyền nước biển về, em nó vẫn vậy, nhưng vừa khi nãy đi không còn ra máu nữa..
Vậy thì bây giờ phải nên làm sao đây mn ơi...mình lo quá vì nghe bảo là ko cứu được T-T
Và sẵn cho mình hỏi là nếu đúng là care thì cách ly em nó như thế nào vì nhà em còn 1 em nữa...

quanhip

Member
Care rồi bạn. Trị liệu và cách ly cho em ấy thôi. Nếu đi bác sĩ mà pó tay thì mình mách bạn 1 cách có tỉ lệ thấp nhưng còn nước còn tát.
Gần nhà bạn có bãi cỏ nào thì thường xuyên thả em nó ra đó để em nó tự tìm cây cỏ để ăn. Cách tốt nhất là mang ra bờ sông, sẽ có nhiều cây thuốc mà theo bản năng em nó sẽ biết.
Cách này mình ko học ở đâu cả, chỉ mới chữa cho 1 em pít nhà hàng xóm và sau 2 tuần thì khỏi dc bệnh nên mình chia sẻ lên thôi.

milorluong

Care rồi bạn. Trị liệu và cách ly cho em ấy thôi. Nếu đi bác sĩ mà pó tay thì mình mách bạn 1 cách có tỉ lệ thấp nhưng còn nước còn tát.
Gần nhà bạn có bãi cỏ nào thì thường xuyên thả em nó ra đó để em nó tự tìm cây cỏ để ăn. Cách tốt nhất là mang ra bờ sông, sẽ có nhiều cây thuốc mà theo bản năng em nó sẽ biết.
Cách này mình ko học ở đâu cả, chỉ mới chữa cho 1 em pít nhà hàng xóm và sau 2 tuần thì khỏi dc bệnh nên mình chia sẻ lên thôi.
Hình như là qua 3 lần tiêm ko khỏi thì là bó tay phải ko ạ :(