• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị viêm gan

Status
Không mở trả lời sau này.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Híc... Cún nhà mình nhiều khi làm mình lo phát ốm à! Như bt, món ăn bé yêu thích là pedigree ngâm nước( cho ăn anf, royal cannin, classic nhất định ko ăn?)
Sau khi bé ăn xong, khoảng 40 hạt, thì mình đi tập văn nghệ. Lúc đi về, mình thấy bé ị ra bao nhiu. Nếu bé đi nhìu như vậy thì còn j trong bụng nữa?
À mà cho mình hỏi phốc hươu 8 tháng 2,5 kg đủ chưa?

thangmsu

YTC Developer
mình không có nuôi giống đó nên cũng không rõ cân nặng tầm bao nhiều là vừa, nhưng mình nghĩ với tầm mấy em đó không quá được 5 kg đâu bạn ơi. chó của bạn bé thế dạ dày nó cũng rất bé chỉ tầm 2 đầu ngón tay thôi khi ăn nhiều quá sẽ không hấp thu được dễ gây phân lỏng nếu không thì cũng đi rất nhiều, bạn cứ thấy phân bình thường, chó vẫn chạy nhảy bình thường thì khỏi cần lo lắng gì bạn ạ nó ko làm sao đâu

Pham hoang ngoc tram

Cảm ơn bạn nhìu. Chó nhà mình bị câm hay sao Ý, bé 8 th rồi mà chưa sủa lần nào, ngoài ra bé rất hay bị nhầm chủ. Làm thế nào để khắc phục

thangmsu

YTC Developer
mấy em chó nhỏ thì bản năng của nó hầu như ko phải là coi nhà nên rất nhiều con hay coi mọi người đều là chủ bạn ạ, còn chuyện nó ko sủa thì cũng ko vấn đề gì đâu cũng giống người nói ít hay nói nhiều ấy mà. mấy cái đấy có bài tập ví dụ tập sủa thì khi nó sủa bạn khen nó rồi cho nó ăn lần sau nó sẽ sủa suốt còn để nhận biết chủ thì tạm thời nhốt nó lại cho gặp ít người và chỉ những người trong gia đình mới gần nó và cho ăn sau 1 thời gian nó cũng sẽ ít gần người lạ hơn có điều làm thế không nên đâu bạn vì có khả năng chó sẽ dữ hơn. mà có khi nó sủa rồi bạn lại đi hỏi làm sao cho nó ít sủa đấy vì giống cho nhỏ hay sủa nhiều và dai nữa bạn ơi

Pham hoang ngoc tram

Ko , nó ko gần ng lạ đâu. Những ai mà cứ thích vuốt bé là bé cắn đó( trừ mình) có lần mình làm 1 test: mình, mẹ mình, 3 đứa bạn, 2 nàng em họ nắm tay nhau đi thành 1 vòng tròn. Đi dc 3 vòng, mọi người tách ra, đi thành 6 đường khác nhau. Thế là bé ngơ ngơ, chả biết đâu là mình nữa( chứng tỏ ko biết đánh hơi) đến khi mình kêu : chun. Thì mới chạy ra????
Bé chẳng coi ai cũng là chủ đâu! Chó thế thì chả còn là chó nữa.

thangmsu

YTC Developer
@@ bạn đã từng dạy nó đi theo bạn chưa? nó không coi những người khác trong gia đình là chủ của nó nhưng cũng là người quen của nó bạn ạ nên chuyện nó không biết đi theo ai là bình thường. với lại nếu nó không coi bạn là chủ thì đâu phải chỉ bạn mới vuốt ve nó được. bạn mà nuôi giống husky hoặc 1 số giống chó khác bạn sẽ thấy có con thả ra là chủ 1 đằng chó 1 nẻo nếu không dạy nó. mỗi giống 1 kiểu tính cách khác nhau không thể ép nó phải giống con này con kia được đâu bạn ơi. Nuôi chó thích nhất là được dạy nó đó bạn. Cái đặc biệt của từng giống chó không chỉ là vẻ bề ngoài mà là bản tính của con chó ví dụ những dòng như GSD thì sẽ làm được nhiều trò nghiệp vụ hơn như tìm kiếm, trong coi.... còn những em như húky thì lại không biết mấy trò đó mà chỉ biết chạy nhảy, kéo xe.... collie thì lại biết chăn gia súc.... Mỗi giống 1 chắc năng riêng bạn ạ

Status
Không mở trả lời sau này.