• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị run chân trước

Yenthanh8578

Bé chó nhà mình 2th bị tiêu chảy ói,uống thuốc và sổ lãi đã khỏe.MớI đi chích 7 trong 1 xong hai ngày sau chân trước bị run rồi yếu hẳn,đi cứ khuỳnh hai chân ra như bị tật, ko đi như bình thường.Ko biết có phải thiếu canxi ko mọi người ơi?Đi bs chích hay tự cho uống thuốc ạ?M Nghe bs nói thuốc canxi Mỹ là 10k/ viên,ngày nửa viên bổ sung nửa tháng nghỉ rồi bổ sung tiếp,có đúng ko ạ?
Cám ơn nhiều!

kiwi1106

Well-Known Member
Cũng có thể là thiếu canxi bạn à. Viên uống bổ sung canxi thì có nhiều loại lắm, bạn có thể tham khảo bác sĩ. Ngoài việc uống canxi thì bạn nên cho bé tắm nắng, đừng ở nhiều trong nhà, kết hợp với vận động nhẹ nhàng. Thức ăn hàng ngày phải đủ chất. Bạn cũng đừng thấy thiếu canxi mà cho ăn quá nhiều cá, tôm, sữa... vì những thứ đó ăn nhiều có thể dẫn tới tiêu chảy.

Yenthanh8578

Cảm ơn nhiều lắm,hai bữa nay bé bớt khập khiễng một chân rồi,vẫn đang bổ sung canxi,nhưng việc thực hiện tắm nắng ko thể vì m đi làm từ sáng sớm đến chiều mới về,có cách nào khắc phục ko nhỉ

kiwi1106

Well-Known Member
Nếu bạn ko thể cho tắm nắng thì ít nhất cũng đừng để bé ở nơi tối tăm, thiếu ánh sáng. Con mèo nhà bạn mình hồi trước cũng bị thế đó, là do nhà nó bị các nhà bên cạnh che hết cửa sổ nên ko có ánh sáng. Ngoài canxi bạn có thể tham khảo bổ sung thêm các loại vitamin, dinh dưỡng cân bằng bé sẽ khỏe mạnh hơn.