• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bị nôn và đi ngoài ra máu...help..gấp gấp

minh.nguyet1207

chó mình là loại chó ta thường nuôi được khoảng 5 năm
2 hôm nay nó đi ngoài ra máu,phân thì bình thường nhưng có gì chất nhầy nhầy,máu cũng nhầy như vậy
nôn co màu vàng nhạt,không co mùi gì khó chịu cả
mỗi lần trước khi nôn nó run lên,trước giờ chó mình không bị bệnh gì cả,hiện giờ mình không cho nó ăn,chỉ uống nước thui.Nhìn nó bên ngoài không có gì mệt mỏi vẫn chạy nhảy bình thường.
Mọi người cho mình hỏi như vậy có nặng không (mình thấy ra máu sợ quá :4_002: ),ai có kinh nghiệm bịnh này chỉ mình với :m142:

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bị care giai đoạn cuối rồi bạn ơi , Bạn chở đi BSTY chích muỗi vắc-xin . Về theo dỗi nếu thấy bé vẫn ỉa chảy thì mua đường tán ở tiệm tạp hóa cho bé nhai , nếu không có cho ăn đường thừong đúc vào miệng em nó . Mua cháo dinh dưỡng đúc cho bé ăn !!!

minh.nguyet1207

Bị care giai đoạn cuối rồi bạn ơi , Bạn chở đi BSTY chích muỗi vắc-xin . Về theo dỗi nếu thấy bé vẫn ỉa chảy thì mua đường tán ở tiệm tạp hóa cho bé nhai , nếu không có cho ăn đường thừong đúc vào miệng em nó . Mua cháo dinh dưỡng đúc cho bé ăn !!!

nó không có bị ỉa chảy,đi phân bình thường có dịch nhầy và có máu tươi đó bạn,là bị gì vậy??

Có thể bạn cho nó ăn wa' nhju` làm đau bao tử đó m` ko bjt nữa , nó có ói ra máu ko bạn?

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Ỉa ra máu là care đó bạn , giai đoạn đầu ỉa chảy liên miên !!! Ra máu là cuối rồi ( phân bình thường có máu ) . tốt nhất Trạm BSTY chữa trị , chích !!!

theo m` chó mà ị ra máu thì hơi nguy hiểm bạn nên đem ra BS thú y xem sao đi , chứ ỉa ra máu thì m` ko rành lắm chỉ bít nó ói ra máu àh. :hmmm:

uh ban dem ra thú y đi cho chắc

minh.nguyet1207

minh se co gang cho nó đi BS sớm,mà bạn bịnh care gđ cuối là sắp chết ha ban,mà mình thấy nó tươi tỉnh lắm mà,mấy ngày trc cung bt,đâu có gì đâu,sao mà nhanh wa z,hoi chiều nó ăn cơm duoc roi ma .............

m` thj ko ranh ve care bạn hỏi thêm mọi ng` trong diễn dàn nha. Vụ ị ra máu thì cũng pó tay

minh.nguyet1207

sáng nay mình vua cho no di BV xong,BS noi no bi viem ruot nang,chich cho no 4 mui
Bh tren nguoi no noi nhiu hach,nguoi phù len,nhin rat tham,minh rat lo lang cho no,nhug nha minh nói de tu tu xem sao,moi ng cho minh hoi chich xong bi vay la sao?? :shok: ( Nguoi noi nhiu hạch,chay vong vong,dụi dụi.......)

Kỳ nhờ chó nhà m` mà chích xong thì nó vẫn bthuong` thoi , nếu chích nó vì bệnh thì khi về nhà là chó nhà m` nó nằm nghỉ àh ko jong' chó của bạn. Chắc chó của bạn nó đau đó , còn nổi nhju` hạch thj` m` ko hju~ lắm

PboySeiki

Lớp trưởng
Cún nhà mình ban đầu cũng có giấu hiệu như thế này và bỏ ăn nữa, bé bệnh được 1 tuần thì mất, bạn nên mang đi BSTY là tốt nhất

nhatquang

chó có dấu hiệu chảy nước mắt, nôn mưa ra nước bọt, đi ỉa chảy ban đầu có màu nâu vàng sau chuyển thành màu đỏ...thì chó của bạn bị bệnh care rồi đó. các bạn đừng phí tiền tiêm. thuốc bổ, kháng sinh,,,hay nghi ngờ nó bị bệnh phổi mà dùng sai thuốc. cách chữa của mình rất đơn giản chỉ mất vài chuc ngàn mà rất hiệu quả. mình viết ra thì dài dòng lắm... nếu có ai có chó bị triệu chứng trên hãy nhắn tin cho mình, mình sẽ gọi điện lại để hướng dẫn cụ thể cách chữa trị cho nó. vì theo như mình biết bệnh này bác sĩ thú y cũng bo tay. còn mình đã gián tiếp cứu được 5-6 chú rồi nên giờ cũng có chút tự tin..hjhj. sđt mình: 0972 442 762. chó khỏi nhớ mời mình cafe nhá, mình cũng thích cún lắm hjhj

darkknight_hpv

con cun nhà mình bị ốm nôn vs đi ngoài ra mau đk đến hôm nay là 5 ngày rồi :( đi ra mau 2 3 lần gì đó :(( và mình có cho đi bsty tiêm đk 4 hôm rồi mà cún thỉnh thoảng vẫn nôn và mình cứ cho ăn gì là cún lại nôn ra hết và mới gần đây đi ngoài ra mau tiếp :( ace cho mình hỏi có lên cho cún uống sữa hay ăn gì k chứ nhìn tiều tụy lắm rồi :((

congaidonha

Bạn ra hiệu thuốc tây mua 02 viên kháng sinh cefixim 200 + 02viên carbon mango về cho pé nó uống. Xong hàng ngày bạn chịu khó bơm nước đường hoặc truyền dịch cho em nó thôi chứ đừng cho ăn gì cả. Nhớ để nước sạch cho em nó uống thường xuyên.
Cún nhà mình 2 em bỏ ăn, nôn ói, tiêu rà máu, đi thú y bác sĩ ko thấy mạch nên trả về, nhờ người bạn chỉ cách này mà cứu đc em nó đó. Chúc pé của bạn mau khỏi bệnh.

thai vet

chó mình là loại chó ta thường nuôi được khoảng 5 năm
2 hôm nay nó đi ngoài ra máu,phân thì bình thường nhưng có gì chất nhầy nhầy,máu cũng nhầy như vậy
nôn co màu vàng nhạt,không co mùi gì khó chịu cả
mỗi lần trước khi nôn nó run lên,trước giờ chó mình không bị bệnh gì cả,hiện giờ mình không cho nó ăn,chỉ uống nước thui.Nhìn nó bên ngoài không có gì mệt mỏi vẫn chạy nhảy bình thường.
Mọi người cho mình hỏi như vậy có nặng không (mình thấy ra máu sợ quá :4_002: ),ai có kinh nghiệm bịnh này chỉ mình với :m142:

thai vet

Benh nay la parvovirus.. Dau hieu dau tien la cho buon ba it van dong sau do bo an, non, di ngoai mui tanh hoi, luc dau mau cafe sau mau do tuoi giai doan cuoi mau do den,, benh tien trien rat nhanh, 3-4 ngay la chet. Ai can mua thuoc dieu tri thi alo so nay 01213334596. Gia 500k. Ko khoi ko lay tien. Minh da ban thuoc cho gan tram nguoi va co luu lai sdt cua khach hang de moi nguoi yen tam. Con tat ca nhung benh khac tren cho minh se tu van mien phi nhu nam, hac lao, ghe, ve cho, chay nuoc rai...vui long ko nhan tin

tuan bro

chó có dấu hiệu chảy nước mắt, nôn mưa ra nước bọt, đi ỉa chảy ban đầu có màu nâu vàng sau chuyển thành màu đỏ...thì chó của bạn bị bệnh care rồi đó. các bạn đừng phí tiền tiêm. thuốc bổ, kháng sinh,,,hay nghi ngờ nó bị bệnh phổi mà dùng sai thuốc. cách chữa của mình rất đơn giản chỉ mất vài chuc ngàn mà rất hiệu quả. mình viết ra thì dài dòng lắm... nếu có ai có chó bị triệu chứng trên hãy nhắn tin cho mình, mình sẽ gọi điện lại để hướng dẫn cụ thể cách chữa trị cho nó. vì theo như mình biết bệnh này bác sĩ thú y cũng bo tay. còn mình đã gián tiếp cứu được 5-6 chú rồi nên giờ cũng có chút tự tin..hjhj. sđt mình: 0972 442 762. chó khỏi nhớ mời mình cafe nhá, mình cũng thích cún lắm hjhj
01677022464 cho minh 3em dang bi, minh phai lam sao day ban? nhinh em no gay qua. khong an, khong uong, bom vao mieng van oi ra het