• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị nổi mụn ngay bụng và cách chữa trị

ken0590

Xin chào mọi người tình hình là e mới mua 1 con cho ở dưới Long Khánh đến naY đã đc 5 nGàY. Ng bán chó cũng là BSTY. cũng dặn dò đủ điều kêu là đem lên TP 5 nGàY rồi đi chích ngừa care cho bé! hôm naY là ngàY thứ 5 đúng hẹn sáng 8h e chở đến Phòng mạch Thú Y bác Sĩ kiểm tra & thấY dưới bụng bé có nổi mụn nên ko cho chích mà kêu đem Về cho ăn uốg BT rồi khi nào hết đem lên chích ngừa còn phát cho mấY Viên Thuốc bảo là thuốc bổ gì đó dạng cục Xương! 5V 10k bảo là mỗi ngàY uống 1 Viên. BS nói là có dấu hiệu của bệnh care ko biết có phải không? MấY ngàY NaY e chỉ cho nó ăn cơm + Chà bông Với hạt khô cho chó con + 1 hủ sữa chua. hôm qua buổi chiều Và tối e nó có ịh chảY nhưng sáng naY hết rồi.

E Xin hỏi các bác nào có thâm niên nuôi chó lâu năm chỉ bảo h em phải làm thế nào cho nó lặn mấY cái mụn đó Và đó có phải là dấu hiệu bệnh care ko??? e cũng chán cái phòng mạch NàY đem con nào lại chích là die con khác mà ko hiểu sao phòng mạch NàY Vẫn đông đúc. PM NàY nằm ở đg NguYễn Thị Nhỏ gần góc NGuYễn Chí Thanh Với Ng Thị nhỏ. nên bác nào có biết PM nào haY thì chỉ giúp e nhá. TKS mọi ng rất nhiều. Rất mong sự giúp đỡ của mọi ng.

Minhphuong_89

:x yêu Bông nhất :x
bạn thử làm theo cách này xem. lấy 1 miếng bông tẩy trang. xong đổ 1 ít oxy già vào ấy. lau sạch sẽ hàng ngày cho e ấy xem có đỡ ko. với cả nên đi khám nhiều chỗ xem thế nào. mà chỉ đi khám thôi, đừng để tiêm.^^

bstythu

Member
Care cũng có triệu trứng là có mụn mủ ngoài da màu vàng,
Tuy nhiên cũng có thể do cún của bạn hay nằm áp sát bụng xuống đất cũng xuất hiện các mụn mủ do viêm da.
Nếu là bệnh do vi rut care thì chó của bạn có các triệu chứng khác như:
Mắt lờ đờ có nhiều gỉ mũi khô, ủ rũ, ít đùa hay ngủ
Ăn uống kém
Phân màu đen, kô thành khuân
Giai đoạn cuối đi ra máu tanh khắm lượng máu ít...
Kèm theo nôn, triệu chứng thần kinh co giật....
Như cún của bạn thi có thể do viêm da hoặc muỗi chích
Chó sau khi mua về sau 1 tuần ăn uống bình thường, không đi ngoài, không ho là bạn có thể đem đi chích ngừa bệnh được.

speedofhawk

T.Viên Năng Động
hehehe bạn ơi ko sao đâu chó mình cũng bị nè 1 thời gian hết ah mà bạn coi có lót j cho nó nằm mà miếng lót ah dơ ah bạn yên tâm 1 thời gian lớn là lặn hết

sansan102

YTC Developer
Chó nhà mình đang bị y hệt luôn bạn ơi. Mình đem đến K9 thì họ bảo là triệu chứng ghẻ. Em đó ở sạch lắm mà ko hiểu sao bị, mình lấy bông gòn + nước muối ngoài tiệm thuốc tây bán rửa cho em nó ngày 2 lần, xong lấy kem mỡ màu vàng (25k/hộp) bôi lên cho e nó. Đã bôi 3 ngày chưa thấy lặn nhưng em nó hết ngứa và ko gãi nhiều nữa nên mình hy vọng sẽ chóng khỏi.

Nếu bạn ko tin tưởng phòng khám kia thì chuyển đi bạn đừng cố đi rồi hối hận ko kịp.

mylovablelion

Lucky nhà mình cũng bị nổi mụn ở bụng nhưng kèm theo các triệu chứng khác như nôn(nhưng sau khi uống thuốc đã hết) phân không thành phân kèm máu,mùi tanh rất khó chịu và mình nghi ngờ nó bị viêm dạ giày cấp! hôm trước em nó có bỏ ăn 2 buổi nhưng sau khi thay thuốc khác em lại ăn khỏe(mình không dám cho em ăn nhiều vì sợ ích bụng) tốt nhất nếu chó con bị gì thì nên cho đi khám ngay lúc còn khỏe vì chó con có sức đề kháng rất kém!

Ui bị j` mà ghê thế nổi đớm đỏ lên nhju` wa m` chưa gặp bao h :hmmm:

alaskavssam

T.Viên Năng Động
Bệnh này có thể do bé nằm nơi ẩm ước, hoặc viên da, mình không phải là BSTY nhưng bệnh này mình gặp rồi, và mình chỉ việc pha nước muối thoa lên cho pé, sang hôm sau thấy các mụn héo và khô đi. Bạn cứ tiếp tục thoa cho pé tầm 2 3 ngày và không cho pé nằm nơi ẩm ước là hết àk, nếu làm theo cách mình chỉ mà ko hết thì mang pé ra BSTY để khám và chữa cho pé, bệnh này không sao đâu nên bạn cứ yên tam nhé... Cúc pé sớm khỏi bệnh

ChjP

T.Viên Năng Động
mua thuôc" sat'trung vê sinh cho no" ngay 2lan.de tranh bi nhiêm khuân hoac bi viem nhiem vung da duoi bung cua no nhe .cho no an uông day du chat vao la mau khoe lai binh thuong thui.ko sao ak.nhung van phai chu i kiem tra theo gioi sat sao.

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
tiêm chó ??????????? tại sao ko

cho nhà minh tiêm suốt người con tiêm dc nưa là chó mà bệnh ở cho cung 70% con người cung bj

nhunhu1

Care cũng có triệu trứng là có mụn mủ ngoài da màu vàng,
Tuy nhiên cũng có thể do cún của bạn hay nằm áp sát bụng xuống đất cũng xuất hiện các mụn mủ do viêm da.
Nếu là bệnh do vi rut care thì chó của bạn có các triệu chứng khác như:
Mắt lờ đờ có nhiều gỉ mũi khô, ủ rũ, ít đùa hay ngủ
Ăn uống kém
Phân màu đen, kô thành khuân
Giai đoạn cuối đi ra máu tanh khắm lượng máu ít...
Kèm theo nôn, triệu chứng thần kinh co giật....
Như cún của bạn thi có thể do viêm da hoặc muỗi chích
Chó sau khi mua về sau 1 tuần ăn uống bình thường, không đi ngoài, không ho là bạn có thể đem đi chích ngừa bệnh được.
Chó nhà còn chưa giai đoạn cuối có y
như chịu chứng bác sĩ nói. Nhưng làm sao chữa đc