• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị giật liên tục ở thái dương

My Hoàng

Chó nhà em là chó bắc Kinh, 1 tuần trước bị vim da nên phải chích 5 mũi thuốc dưới da, sau khi chích xong 5 mũi đó thì nó bị sốt cao 40 độ, thái dương giật liên hồi không dừng, không ăn uống.
Liệu chó nhà em có thể chữa trị được không ạ

kiwi1106

Well-Known Member
Mình nghĩ tiêm quá liều, bị sốc thuốc. Bạn nên thông báo lại với bác sĩ đã tiêm cho bé gấp. Tạm thời chăm sóc chó như người sốt thôi, cho ăn nước cơm nước cháo và cho uống đủ nước. Lần sau rút kinh nghiệm nếu bệnh ko quá nặng thì nên tham khảo cách chữa khác, ko nên đưa cho mấy tay lang băm tiêm...

My Hoàng

Mình nghĩ tiêm quá liều, bị sốc thuốc. Bạn nên thông báo lại với bác sĩ đã tiêm cho bé gấp. Tạm thời chăm sóc chó như người sốt thôi, cho ăn nước cơm nước cháo và cho uống đủ nước. Lần sau rút kinh nghiệm nếu bệnh ko quá nặng thì nên tham khảo cách chữa khác, ko nên đưa cho mấy tay lang băm tiêm...
Cám ơn bạn, chó nhà mình tim ở bệnh viện thú y, giờ bác sĩ bảo do sốt cao nên ảnh hưởng thần kinh, khó mà chữa trị, giờ cứ tim, truyền nước, cho uống thuốc, đến đâu hay đến đó thôi. :(