• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó ăn sản phẩm của mình

chó nhà mình đuoc 4 tháng mà nó ăn tạp lắm cái gì cũng ăn ,ngay cả phân của mình cũng xơi nun ,có bạn nào co bí quyết khắc phục chỉ mình với cứ tình trạng này chắc bụng em no sán không quá

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
long hoang said:
chó nhà mình đuoc 4 tháng mà nó ăn tạp lắm cái gì cũng ăn ,ngay cả phân của mình cũng xơi nun ,có bạn nào co bí quyết khắc phục chỉ mình với cứ tình trạng này chắc bụng em no sán không quá
B chỉ cần tẩy giun định kì cho bé là đc mà,nhưng cx nên tìm cách trị triệt để ^^
Có 2 trg hợp dẫn đến việc bé ăn phân của chính m: 1,thiếu chất,b chú ý ngày cần cho ăn đủ 5 bữa,vì bé còn nhỏ,mỗi bữa 1 bát cơm con đầy,thịt rau cá đầy đủ,vài lần nếu đúng nguyên nhân bé sẽ ko ăn nx

2,bé sợ bị đánh,mắng...B chỉ cần dạy bé đi vs đúng chỗ,ko cần quá quát mắng hay làm bé sợ,vài lần cx hết
B còn cần gì nx ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đúng là như bạn ở bên trên. Nếu là chó ta thì rất bình thường. Còn không, thì cho ăn đòn, chứ chẳng phải thiếu chất này nọ đâu. Ăn đòn vài lần là sợ ngay ý mà.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
small_dragon said:
Đúng là như bạn ở bên trên. Nếu là chó ta thì rất bình thường. Còn không, thì cho ăn đòn, chứ chẳng phải thiếu chất này nọ đâu. Ăn đòn vài lần là sợ ngay ý mà.
Hihi,cái b này chưa bh có bé như thế này à?
Ko phải mỗi chó ta (Thường thấy ở chó ta),còn đầy các bé (Ở đây ko gọi loài đc) vẫn có thói quen xấu này...B cứ lên google mà kiếm,m có đọc ở đâu đó cái vụ thiếu chất r,b có biết trông "phân" của bé ấy vẫn có chứa dinh dưỡng hum,nếu bé thiếu ăn vào bổ sung là chuyện bt...Bản năng thì ko chừa 1 loài nào đâu (ý :") )...
Cơ mà b kêu oánh đòn đc hum đấy? Làm bé sợ hơn,ôi dào cái vụ tâm lí này nọ,tin m đy,có khi nặng thêm ấy nhỉ?
p/s: Ko chừa cả chó phốc đâu nhá :3

cat29

Ngoc Anh
Cái này là do bé bị thiếu chất đó bạn, những giống lớn như Bẹc cũng có xảy ra trường hợp này rồi. Bạn ra thú y để được tư vấn đi, hình như ng ta có bán tuýp kem cho pé ăn đó. Lúc trước mình đc 1ng chỉ là lấy trứng gà vịt bị ung luộc cho pé ăn, nhưng kg biết bạn có dám thử kg thui

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
sản phẩm của bạn được chế tạo ở đâu mà nó ăn được zậy :co_y_tuong_xau:

vụ này thì khó nha , mình không biết nhưng bạn cứ thử theo cách của @Kem_Ốc_Quế đi

mình xin nói là các bạn huấn luyện , dạy dỗ chó thì có cách riêng hết nhé
đặc biệt là không dùng cách Đánh để dạy các bé ( Đánh thì chỉ làm chó các bé có tính cách lì lợm thêm hoặc nhút nhát thôi nhé , có khi còn quay sang cắn lại các bạn chứ không có giỡn chơi đâu :clapping: )

Uyên Đào

Member
sáng nay mới coi bài này thì con cún nhà mình nó ăn..
nhưng ko biết có phải là phân ko, màu vàng vàng, ko hề giống phân cúnh ay phân mèo màu nâu :(
giờ ko biết vệ sinh miệng cho chúng nó thế nào :< chứ cún hay liếm chân lắm

mà có bao giờ mèo ăn phân giống chó ko nhỉ ="=