• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cháu biết xin mọi người 1 chú cún là rất khó

Status
Không mở trả lời sau này.

chuatroi_2000

Cháu đã hỏi 1 chị...nhà chị nuôi poodle..cháu đã trả giá 1 triệu... Và kết quả nhận lại là '' em đừng làm phiền chị nữa '', vì 1 chú chó con của chị ý bán toàn 8,9tr ..bằng cả tháng lương bố mẹ cháu rồi... moi đâu ra tiền mà mua bây h
chị ý bảo ; '' em ko có tiền mua chó thì làm sao có tiền nuôi chó '' cháu thấy câu nói ấy cứ kiểu gì ý... nhưng tất cả là cảm giác bị xúc phạm.
Và cháu cũng không biết vì sao cái giá trị của con đấy có thể cao tới mức đấy..vì ng ta nuôi chó là để kiếm tiền nữa và phải có lãi... cháu thấy hiếm chủ nhân nào có thể cho 1 con chó hay bán nó với giá rẻ mà vẫn tươi cừoi rồi chúc nó sông mạnh khỏe.. Cháu yêu những người thế lắm
Anh cháu bảo ; ''ai là người yêu chó thật sự thì đừng nghĩ lãi lỗ..1 con chó mẹ mua về tầm 8-10tr [ đấy là giống nhỏ] .. mà nó có thể đẻ ra mấy lứa liền... mà 1 con ng ta bán 8tr là lãi lớn''
Ước mơ nhỏ bé của cháu là đi ngoài đường mà gặp các em chó bị lạc mang về nuôi là mãn nguyện rồi ...
những người chủ như thế cháu rất tiếc và buồn...

VD ; 1 con chó poodle mẹ ; 10 tr [ lấy thế cho dễ]
sinh ra 4 con .
1 con ; 8tr
vậy 4 con là 32 tr.... thế là lứa đầu lãi 22tr.. mà 1 đời chó có thể đến 5-6 lứa
Và thực sự cháu ko biết họ nuôi chó cho cuộc sống vui hơn ... tất cả vì nó hay là tất cả dồn vào nó rồi mục đích cuối là đi kiếm tiền..

CHÁU CẢM ƠN...VÀ CHÁU LÀ 1 NGƯỜI THỰC SỰ YÊU CHÓ và cháu cũng đang muốn xin em chó về để hè này làm bạn rồi năm sau cháu còn có động lực thi lớp 10 , HIỆN TẠI CHÁU ĐANG LÀ TNV TRONG TRẠM CỨU HỘ CHÓ MÈO Ạ...
CHÁU CẢM ƠN

diệt côn trùng 365

sinh viên thú y của Đại Học Nông Nghiệp Hà Nội
mọi người thường là như vậy mà em.....luôn đặt lợi ích của cá nhân lên hàng đầu,khó mà nói chuyện tình cảm được với họ..anh nghĩ rồi cũng đến lúc em sẽ gặp được 1 người sẽ tặng em 1 chú cún đáng yêu...( chúc em năm sau thi đỗ vào lớp 10)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu chỉ là yêu cún, thì cần gì poodle.
Giá 1tr, có thể mua đc cả 1 đàn chó ta về nuôi, tha hồ chăm sóc.
Cún ng ta bán 8tr, rùi muốn mua 1tr, mà là yêu thương cún à bạn
Rõ ràng là bạn k đáng được nói ra những lời yêu thương cún này nọ
Mình đóng lại topic.

Status
Không mở trả lời sau này.