• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chữa bệnh cho hams

nanggio111989

pé hams nhà mình đi đứng loạng choạng mấy ngày rổi. mình hỏi 1 số người nuôi thì họ kêu là pé hams sắp die. trước mình cũng có 2 pé bị hiện tượng này rồi chết. các bạn nào đã từng gặp trường hợp này và đã thành công chữa cho pé hams thì giúp mình với nhé. thks tất cả mọi người.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
nanggio111989 said:
pé hams nhà mình đi đứng loạng choạng mấy ngày rổi. mình hỏi 1 số người nuôi thì họ kêu là pé hams sắp die. trước mình cũng có 2 pé bị hiện tượng này rồi chết. các bạn nào đã từng gặp trường hợp này và đã thành công chữa cho pé hams thì giúp mình với nhé. thks tất cả mọi người.
Bé sao r b?
B có thể nói rõ hơn đc ko? B chăm bé trong môi trg ntn,cho ăn gì? Bt thì bé ko die đc đâu?

nanggio111989

Kem_Ốc_Quế said:
Bé sao r b?
B có thể nói rõ hơn đc ko? B chăm bé trong môi trg ntn,cho ăn gì? Bt thì bé ko die đc đâu?
die rồi bạn ah. mình lót chuồng bằng mùn cưa, cho ăn thức ăn mua ngoài shop.pé trước thì mình lót chuồng bằng cát sand. trước khi chết thì thấy pé ngủ nhiều, lông giữa bụng màu vàng vàng, bị chảy nước mắt. sau đó khoảng 3 ngày thì pé chết.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
nanggio111989 said:
die rồi bạn ah. mình lót chuồng bằng mùn cưa, cho ăn thức ăn mua ngoài shop.pé trước thì mình lót chuồng bằng cát sand. trước khi chết thì thấy pé ngủ nhiều, lông giữa bụng màu vàng vàng, bị chảy nước mắt. sau đó khoảng 3 ngày thì pé chết.
Bé mấy tháng r b? Đực ou cái?
Biểu hiện bệnh của bé sao kì vậy b? Lông giữa bụng màu vàng là bt,chắc bé là đực nhỉ? Chảy nước mắt cx lạ lun...Bé đi phân ntn b?
p/s:Chia bùn nhé...

nanggio111989

Kem_Ốc_Quế said:
Bé mấy tháng r b? Đực ou cái?
Biểu hiện bệnh của bé sao kì vậy b? Lông giữa bụng màu vàng là bt,chắc bé là đực nhỉ? Chảy nước mắt cx lạ lun...Bé đi phân ntn b?
p/s:Chia bùn nhé...
uhm.pe la đực.trước giờ chết 3 pé rồi. hiện giờ 1 pé đang bị nữa.mình ko biết có phải bị dịch bệnh ko nữa.minh đang cố gắng chưa cho pé này nhưng thấy pé cũng quá yếu.mắt pé bị sưng lên rối có mủ nữa.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
nanggio111989 said:
uhm.pe la đực.trước giờ chết 3 pé rồi. hiện giờ 1 pé đang bị nữa.mình ko biết có phải bị dịch bệnh ko nữa.minh đang cố gắng chưa cho pé này nhưng thấy pé cũng quá yếu.mắt pé bị sưng lên rối có mủ nữa.
Mấy ngày b thay lót chuồng 1l,nếu nui mà thường xuyen bị die vậy bạn nên tẩy uế hết tất cả chuồng trại chén ăn đồ chơi , thay lót chuồng thường xuyên 3ng, bé đang bị về mắt k nên lót cát, bạn thay thử loại mùn khác thử xem, chỗ b để chuồng có gió bụi ko? Mắt sưng là do bé bi đau mắt or có vết thương? Có nui chung với bé nào và có uýnh lộn j k?
Bạn mua natri 0,9 lau sạch rỉ mắt cho bé, xem phân có lỏng k? Nếu lờ đờ chảy nc mắt, phân bthuong thì có thể bé bị cảm,cho uống sữa tươi k đường ấm, pha chút xíu mật ong mới hiệu nghiệm

Gia Long

Member
mà này,con bé cũ chết thì bạn phải vệ sinh lại lồng bằng nước sôi đi nhé!!!tình trạng của bạn có thể là virut lây truyền qua hamster đấy,chú ý bạn nhé!!!chúc bạn sớm có mộit bé hams khoẻ mạnh!!!