• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chị ngọc ơi xem dùm em

Status
Không mở trả lời sau này.
Nên theo dõi vài ngày xem sao! chứ 1 ngày mà thấy bé không ăn cũng không có gì lạ( rùa có thể nhịn ăn cả tháng cũng ko die)
Có thể do ăn quá no hoặc thức ăn chưa tiêu hóa hết

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@kesantinh26: Em cho nó ăn gì? Nếu 1 ngày bé chưa ăn thì không có sao hết, không nên ép bé rùa ăn nhiều, khoảng 3 ngày thì cho nó ăn 1 lần. Không ăn món rau này, thì qua món rau khác. Thường thì cà chua là món thông dụng mà rùa thích ăn nhất. :D Không có sao hết nhé. Nếu nó có đi vệ sinh thì cứ thử kiểm tra phân thế nào. Nếu ok thì không vấn đề gì nhé em :)

@kesantinh26: Em cho nó ăn gì? Nếu 1 ngày bé chưa ăn thì không có sao hết, không nên ép bé rùa ăn nhiều, khoảng 3 ngày thì cho nó ăn 1 lần. Không ăn món rau này, thì qua món rau khác. Thường thì cà chua là món thông dụng mà rùa thích ăn nhất. :D Không có sao hết nhé. Nếu nó có đi vệ sinh thì cứ thử kiểm tra phân thế nào. Nếu ok thì không vấn đề gì nhé em :)

chị ơi nó ăn thì chĩ ăn cà chua thôi ko ăn jj hết nữa

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@kesantinh26: Đấy là do em tập cho nó thôi. Giờ em muốn tập cho nó ăn lại rau, thì kiên quyết cho nhịn cà chua luôn đi. Cứ 3 ngày ném rau vào 1 lần, không ăn thì vứt rau đi, 3 ngày sau, lại cho ăn rau tiếp. Cứ vậy, tới lúc đói dã mắt ra, bé sẽ phải ăn thôi. :D Vấn đề là đừng có cưng chiều nó quá. Bé SuSu nhà chị, cũng đang tập ăn rau đây. Nó chỉ khoái cà chua thôi mới khổ chứ...

Status
Không mở trả lời sau này.