• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị nôn vàng và đi ngoài mong cứu giúp!

aquarius241

Mình mới lấy 1 con Samoyed hơn 2 tháng tuổi, ngày đầu tiên mang về vẫn khoẻ mạnh chơi đùa dc nhưng tối hôm mang về có cho cún uống 1 bịch sữa tươi với ít thức ăn khô cho cún con rồi đi ngủ! Sáng ra thì thấy e đi ngoài tiêu chảy trây tùm lum hết! Sau đó cứ 1 tiếng lại đi chảy và có hiện tượng nôn vàng nữa không chịu ăn! Có cho cún uống men tiêu hóa cho trẻ em nhưng ko đỡ Lo quá nên đã mang ra BSTY ngay thì dc tiêm 4 ống thuốc (ko bít là gì). BS bảo về bơm sữa đậu nành cho cún uống và mang ra tiêm thêm mấy ngày nữa! Từ lúc tiêm về thì ko ói hay đi ngoài nữa, đến sáng còn ăn dc thịt, đến trưa lại ko chịu ăn gì hết, chiều mang ra tiêm thêm 4 ống thuốc nữa thì về bị đi tiêu chảy ngay, còn lờ đờ nữa không chịu ăn gì đến tối bơm cho cún dc ít cháo thịt heo xay nhuyễn dc 1 lúc thì lại đi ngoài nhưng sệt hơn ko bị đi lỏng nữa. Khuya lại bơm cho cún ít cháo rồi đi ngủ, đến sáng thì thấy e đi tiêu chảy ra cả máu nữa :sad: :sad: :sad: . Lo quá lại mang ra BS liền thì lại tiêm cho em 4 ống và thêm 1 ông gì nữa, Về chỉ bơm cháo trắng với muối, nước Oresol cho cún, nằm dc 3 tiếng ko sao nên lại bơm cho cún ít cháo nữa nhưng lần này lại bị nôn vàng. Cún vẫn lừ đừ, ko ăn uống gì hết. Ko bít sao mỗi lần đi chích lại thấy tình hình có vẻ xấu hơn. Hỏi BS thì bảo là bị viêm ruột và viêm phổi vì sáng nào cún cũng bị chảy nước mũi hết. Bạn nào có kn gì chỉ cho mình với và cún nhà mình đang bị bệnh gì vậy??? Cứ thấy tiêm hoài mà ko thấy tiến triển gì, Search trên mang thì thấy triệu chứng có cái giống có cái ko nên chẳng bít phải làm như thế nào cả! Mong các bạn giúp cho :sad:

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ẳn bẩn uống dơ thi nôn thôi , cứ kệ nó . cho uống nước bữa sau rồi đến tối mới cho ăn