• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cầu cứu chó bị ve nặng.

Shine RX

Các bác ơi giúp mình với. Mình hiện đang nuôi con Husky gần dc 1 năm tuổi rồi. Giờ nó đang bị ve nhiều quá mấy bác ơi, từ lúc nuôi tới giờ mình chỉ thấy duy nhất con ve loại đỏ đỏ 8 chân đó thôi mà diệt hoài gần như ko hết hẳn. Mình có xài Frontline Plus spot on dạng nhỏ giọt. Lúc trước thì 2 3 tháng mới tái lại giờ nhỏ hầu như ko ăn thua. Mình nhỏ lúc 3/8 thì chỉ thấy đỡ dc 2 tuần sau đó thì nó quay lại. Nhỏ tiếp hôm 31/8 và giờ là 17/9 mà hầu như ko bớt lun. Hôm nay đăng bài là mới diệt xong dc 5 con lớn và 12 con nhỏ, chưa biết còn ko nhưng kiểm tra rất kỹ thì tạm thời chưa thấy. Trong thời gian nhỏ thì mình tắm nó bằng Fay5 trước và sau 3 4 ngày như hướng dẫn.
Giờ đang hoang mang quá, các bác có biết cách nào hay hơn ko. Nếu hết cách chắc phải đi chích quá, mà chích vào máu nó thì sợ tác dụng phụ. Hix
Mong các bác giúp đỡ nhé.

One_more_night

Active Member
Trị ve đúng cách và thông minh :
_Tắm cho chó bằng các loại có trị ve rận,tốt nhất mang spa yêu cầu tắm và làm sạch ve.
+ trong thời gian chó tắm ở spa :
fendonna : 1 gói 17k pha loãng với 50 lít nước xịt lên trần sàn tường nơi cún ở. Vòng vòng khu nhà mình cũng chả sao. Diệt luôn muỗi và kiến. 1 công đôi ba việc.
Sulfax : 1 gói bột cho 20 lít nước. Làm tương tự.
Rắc vôi bột lên những chỗ nghi ngờ có ve như kẽ tường + kẹt cửa.
Tránh cho chó tiếp xúc với các con chó khác.
+Chích thuốc : Cách này thì phải đi nơi uy tín,nếu chích thuốc ko tan có thể gây áp se da.
+ Bôi thuốc : Flotin thì đúng rồi đấy,nhưng bôi thuốc tránh bôi vào mặt,ko tắm chó sớm để thuốc thấm , cho ở dơ cũng được.nếu được đeo vòng cổ để chó không liếm vào thuốc.
+++Cách đầy kích thích vào gợi tình : Cạo sạch lông :D