• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Cấp cứu] Rùa núi vàng nhà em bị tiêu chảy, bỏ ăn

pyluvly

Chào mọi người. Em có nuôi một bé rùa núi vàng size 12cm, nhưng khoảng 1 tuần nay bé rùa bị ốm, mệt mỏi và ít bò. Bé đi ngoài ra phân lỏng màu đỏ, lúc đầu em nghĩ là do ăn cà chua nhiều nước nên thế, nhưng sau này dần dần phân càng lỏng hơn và có nhiều nước. Ngoài ra thì 3 hôm nay bé còn bị đi ngoài ra giun sống. Em có bào nhỏ bí đỏ ra nhưng bé không chịu ăn, cho cà chua hay chuối hay các thức ăn khác cũng k chịu ăn mà chỉ nằm một chỗ, thỉnh thoảng bò đi 1 đoạn ngắn xíu. Nhưng cảm giác chân bé rất yếu, mặc dù chạm vào thì vẫn cử động. Em có pha thuốc tiêu chảy Loperamide Hydrochloride vào nước nhưng bé không chịu uống.

Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi bây giờ nên làm gì ạ. Bé đã bỏ ăn 2 ngày rồi

duyan1800

Member
tiêu, bạn cứ lấy tăm hay gì cứng cạy miệng bé ra và cho thuốc và thức ăn vào thôi chứ hết cách rồi chúc bạn may mắn à và cho bé ăn lá lược vàng cắt nhỏ nữa

vidatotcom

Nộp hồ sơ xin visa du học hàn quốc như thế nào và cần những gì

Công ty du học uy tín UKduhoc.com xin chia sẻ những giấy tờ cần nộp khi xin visa du học hàn quốc và cách nộp các giấy tờ này.

a. Bạn cần có những gì khi nộp hồ sơ xin visa?

Để nộp hồ sơ xin visa hàn quốc thông thường bạn cần có:

- Hộ chiếu hiện tại của bạn hoặc giấy tờ có giá trị tương đương.

- Thư mời nhập học được cấp bởi các trường đại học Hàn Quốc mà bạn đăng ký nhập học. Việc này đem lại cho bạn 25 điểm trên tổng số 40 điểm cần thiết để được xét duyệt cấp visa. Danh sách các trường đã đăng ký cấp phép với cục biên giới Hàn Quốc.

- Bằng chứng về tài chính. Hoàn thành các bước này bạn đạt đủ 15 điểm cần thiết còn lại để xét duyệt visa.

- Các giấy tờ khác có liên quan.

b. Nộp hồ sơ xin visa như thế nào? Nhân viên tư vấn du học hàn quốc xin trả lời:

Trước tiên bạn cần điền vào mẫu đơn xin visa trực tuyến và đặt cuộc hẹn qua trang web. Sau đó bạn đến sứ quán Hàn Quốc tại Hà Nội hoặc lãnh sự quán Hàn Quốc tại thành phố Hồ Chí Minh để nộp hồ sơ xin visa và lấy dấu vân tay (10 ngón) và ảnh chụp. Sau khi các bước này hoàn tất, hồ sơ xin visa của bạn sẽ được chuyển đến Hàn Quốc để xử lý. Toàn bộ quá trình này sẽ được thực hiện trong khoảng 7 đến 15 ngày làm việc. Sứ quán Hàn Quốc/Lãnh sự quán Hàn Quốc sẽ thông báo cho bạn ngày đến nhận lại hộ chiếu.

Bạn cần trả phí xin visa hay không?
Có, bạn cần phải trả một khoản lệ phí khi nộp hồ sơ xin visa vào du học hàn quốc 2015 2016 (phí có thể thay đổi theo từng năm). Phí visa của bạn sẽ không được hoàn lại và bạn phải nộp phí này bằng tiền đồng Việt Nam (VND).