• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cấp cứu. Mọi người giúp đỡ em với ạ!

Vyvy300892

Em là new member của diễn đàn. Chẳng là hôm qua em mới mua 1 em mèo nga lai cua nha ng ban về nuôi. Tại vì thấy em nhiều rận quá nên em đã tắm cho em ấy. Đến hôm nay thì trời trở lạnh. Đêm qua tuy về nhà mới nhưng thằng cu ngủ rất ngoan k kêu gì cả. Cho đến sáng nay thì em kêu nhiều và có nôn ra 1 bãi toàn nước có sủi bọt màu vàng. Em mới đc 2 tháng tuổi. Em đi khám thì bác sĩ bảo hong hong sốt cần theo dõi dễ bị viêm phổi. Thằng ku lúc mang về đc nhà bạn em mua cho gói thức ăn me-o thấy nó ăn có vẻ khó khăn vì cứng. Đến hôm nay thì chẳng chịu ăn và cũng k uống nước. Cứ lắc lắc đầu như kiểu có j đó vướng ở miệng. Có nhà bác nào có mèo từng bị giống nhà em k ạ? Có nguy hiểm k ạ? Em lo quá!!! Mong hồi âm của mọi người :(((

Vyvy300892

À, từ hôm qua đến giờ thằng ku chỉ đi tè thôi chứ chưa đi nặng lần nào hết. Em vừa đi tiêm 3 mũi về. Giờ đang ngủ r ạ. Em nên cho ku ăn gì bây giờ ạ? :((((

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chậc, mình chỉ nuôi cún, k nuôi mèo nên cũng k rõ lắm
Nhưng, về mặt bằng chung, cún hay mèo đều không thích thức ăn viên đâu.
Bạn thử cho nó ăn thức ăn của người xem thế nào.
Có BS tiêm cho rùi thì cũng không cần lo lắng quá đâu
Chỉ là ốm đau nhẹ nhẹ thui mà

yeu qua co

YTC Developer
Bạn mua thịt lợn hoặc gà xay nhỏ trộn cơm cho bé ăn, ăn thịt lợn hoặc gà luộc. sau này bé khỏi cho bé ăn cơm cá thịt, thức ăn của người, hạt chỉ ăn phụ khi mình về muộn hoặc đi vắng. mèo con cho ăn hạt khô phải ngâm với sữa hoặc nước cho mềm bé mới ăn được. khi bận có thể cho ăn cơm trộn patê dành cho mèo con cũng được. mong bé nhà bạn mau khoẻ mạnh

thienhung0605

Active Member
Bạn ra phòng thú y ,mua tuý gel dinh duong bơm cho be ,để bé lấy lại sức và có tác dung kích thích ăn ngon miệng.Bé cõn nhỏ ,hat me -0 to lam ,be an rat kho ,ban cho uong sua tiet trung khong duong ,an thit ga xe,hat royal danh cho meo con.sua neu be chua chiu uong ,ban dung ong tiem bom cho be.bom gel dinh duong ngay hai lan ,be se khoe tu tu va chiu an ngay.

bs.hanh shop

YTC Developer
Vyvy300892 said:
Em là new member của diễn đàn. Chẳng là hôm qua em mới mua 1 em mèo nga lai cua nha ng ban về nuôi. Tại vì thấy em nhiều rận quá nên em đã tắm cho em ấy. Đến hôm nay thì trời trở lạnh. Đêm qua tuy về nhà mới nhưng thằng cu ngủ rất ngoan k kêu gì cả. Cho đến sáng nay thì em kêu nhiều và có nôn ra 1 bãi toàn nước có sủi bọt màu vàng. Em mới đc 2 tháng tuổi. Em đi khám thì bác sĩ bảo hong hong sốt cần theo dõi dễ bị viêm phổi. Thằng ku lúc mang về đc nhà bạn em mua cho gói thức ăn me-o thấy nó ăn có vẻ khó khăn vì cứng. Đến hôm nay thì chẳng chịu ăn và cũng k uống nước. Cứ lắc lắc đầu như kiểu có j đó vướng ở miệng. Có nhà bác nào có mèo từng bị giống nhà em k ạ? Có nguy hiểm k ạ? Em lo quá!!! Mong hồi âm của mọi người :(((
bé cảm sẽ thường bỏ ăn do khó chịu trong người, bạn có thể nấu cháo thịt cho bé ăn, nếu bé không ăn thì chịu khó bơm vào miệng nha bạn.. giữ ấm cho bé,...nếu bé ho bạn có thể cho bé dùng acemuc 100mg nha...ngày 1 lần