• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh báo về NGUY HẠI thức ăn hạt cho chó, mèo

HuyenTrang

Gin nhà mình chỉ cho ăn rất ít hạt vào buổi sáng thôi. Còn bữa trưa và bữa tối cho ăn cơm.
Nhà mình ăn gì thì cho Gin ăn đó. Thỉnh thoảng còn cho ăn cả mì tôm, bánh quy, sữa chua và cả phomai nữa.
Mẹ bảo mình chiều Gin còn hơn cả chiều mình nữa =)) nhưng nhìn chung là mình hay cho em ăn nhiều đồ tự nhiên cùng gia đình nên trộm vía sức khỏe em rất tốt.

Thanhha1902

Sao em chó nhà mình lại k thochs ăn hạt nhỉ, cho em ăn Royal mà ngửi ngửi ăn ít rồi bỏ đi. Em ý chỉ thích ăn đồ tươi, cơm trộn thịt bò gì thôi. Có bị ngược đời k trời @@

HuyenTrang

Sao em chó nhà mình lại k thochs ăn hạt nhỉ, cho em ăn Royal mà ngửi ngửi ăn ít rồi bỏ đi. Em ý chỉ thích ăn đồ tươi, cơm trộn thịt bò gì thôi. Có bị ngược đời k trời @@
cũng tùy bạn ạ, có thể bé nhà bạn không thích ăn hạt loại đó. Bạn có thế tìm hiểu loại khác và có thể bổ sung cho bé ăn cả phomai và uống sữa.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
ko ăn hạt thì đỡ tốn tiền mua hạt chứ sao :D. mua thịt gà, thịt lợn cho nó ăn bạn nhé

Chó mèo bản chất là động vật ăn thịt sống nên rất cần hàm lượng dinh dưỡng từ thịt động vật mà đa phần thức ăn hạt ở Việt Nam ngay cả hàng đã có thương hiệu lâu đời nhất như hàng của Pháp cũng chi làm tu bột thịt và phụ phẩm thịt nên lượng dinh duong cup cấp khong du dap ứng nhu cầu thật của co thể các pé nhà mình.Nhưng hiện tại theo mình tìm hiểu thì trên thị trường từ cuối năm 2016 đên nay có thức ăn hạt tên là Fitmin làm từ thịt tươi của Gà, Bò và Cá dùng công nghệ châu âu nén thành viên hạt nhập từ Czech về, minh có mua về co pé nhà minh dùng thấy rất tốt thay vì phải nấu thịt cho ăn thì giờ khỏi nấu mà khỏi sợ bị sạn thận.hi vọng chia se được cho các bạn cho các pé nhà mình co sức khỏe tốt.

maitq88

Ăn hạt nhiều nó nhiều chất mà. Các bạn thử cho dùng hạt hữu cơ xem. Khá là an toàn. Về cảm quan thì mèo nhà mình rất thích. Tuy nhiên vẫn cho ăn xen kẽ với cơm trộn thôi chứ m ko cho ăn hoàn toàn hạt. Ăn cơm cho các bạn ý phong phú

nguyenthu105

bạn có thể cho mình được biết loại thức ăn hạt nào bị sỏi thận để có thể tránh được ko ạ? bởi vì mình cũng mới nuôi một bé, lên mạng tìm hiểu thông tin thức ăn, vô tình gặp bài viết này. cảm ơn ạ.

nguyenthu105

Ăn hạt nhiều nó nhiều chất mà. Các bạn thử cho dùng hạt hữu cơ xem. Khá là an toàn. Về cảm quan thì mèo nhà mình rất thích. Tuy nhiên vẫn cho ăn xen kẽ với cơm trộn thôi chứ m ko cho ăn hoàn toàn hạt. Ăn cơm cho các bạn ý phong phú
bạn ơi, bạn thường cho ăn hạt hữu cơ của nhãn hàng nào ạ, cho mình biết với, mình đang tìm hiểu vì mình cũng mới nuôi một bé, giá cả ổn ko ạ

Mi Mi 2017

Mọi người chú ý nha, Đồ ăn thức uống thuốc thang cho con người còn làm giả, huống chi thú vật nuôi. Tình hình là mình có mua 1 gói thức ăn Meo cho bé mèo nhà mình. thấy bé ngửi ngửi liếm liếm mà không chịu ăn, mình tưởng bé chê cứng, và mình mang hạt khô ngâm với với sữa, 1 hồi thấy hơi mềm mềm, bé vẫn liếm liếm không chịu ăn, mình mới bóp thử hạt khô, thấy hơi cứng. Mình mang 1 ít ra dùng búa đập nhỏ ra, Nhưng thật kinh khủng, Thức ăn Me-o cho mèo là hàng giả nha. Búa đập mà còn chưa vụn thì hỏi sao mèo ăn được. Ăn vô cho sỏi thận và chết mèo à. Các bạn cứ về đập thử hạt khô nha. Đồ giả rất nhiều.