• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn về vấn đề triệt sản và quá trình nuôi cún

bombolo

Member
Số là vầy, em đang là học sinh định hè này kiếm 1 bé cún khoảng 2-3 tháng nuôi bầu bạn. Nhà em ở trên lầu, nếu có nuôi thì chắc cũng ít khi cho em nó xuống dưới lầu, chắc chỉ có lúc dẫn đi chơi, hay đi vệ sinh thì xuống thôi. Nhưng em đang phân vân nên nuôi chó đực hay chó cái. Nuôi chó đực thì sợ nó lúc lớn lớn thì lên cơn mê gái mà ko có gái cho em nó thì cũng tội, sợ nó ko có gái lên cơn phá, cắn đồ hay nhảy mấy cái đồ vật trong nhà @@, còn nếu nuôi chó cái thì em nuôi mà giữ em nó trong nhà, ko cho em nó phối với chó đực thì có dc ko ạ. Em search trên mạng thì có 1 số người bảo nuôi chó đực mà ko muốn nó như vậy thì triệt sản hay thiến nó thì nó sẽ ko còn hứng thú theo chó cái, với ham muốn động dục nữa mà nghe nói thiến xong em nó có thể ngu ngu khờ khờ hơn, em thì chỉ cần nuôi một minh nó thôi. Còn chó cái triệt sản thì sao ạ ? Mà triệt sản cần nhiều tiền ko mấy anh chị ?
-----Xin ý kiến của mọi người !!:13: