• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn về tiêm phòng

JeN_TNK

Tình hình mấy bác cho e hỏi bây giờ e muốn đy tiêm ngừa bệnh cho bé và sổ giun nhưng giá ntn ạ, tại em mới nuôi cún lần đầu k có kinh nghiệm hic mấy bác kinh nghiệm giúp em nhé,e tks nhìu

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Xổ giun thì tầm 5k hoặc 10k/ 1 viên. 1 viên dùng cho 5kg thể trọng cún
Tiêm phòng, thì tiêm vào tuần thứ 8 và nhắc lại ở tuần thứ 12. Mình vẫn tự mua thuốc về tiêm thì giá là 75k. Bạn nhờ ng ta tiêm hộ, thì sẽ mất tầm 100k hoặc 120k.

bigzero

Xổ giun thì tầm 5k hoặc 10k/ 1 viên. 1 viên dùng cho 5kg thể trọng cún
Tiêm phòng, thì tiêm vào tuần thứ 8 và nhắc lại ở tuần thứ 12. Mình vẫn tự mua thuốc về tiêm thì giá là 75k. Bạn nhờ ng ta tiêm hộ, thì sẽ mất tầm 100k hoặc 120k.
Anh ơi cún nhà em gần 4 tháng rùi (khoảng 3 tháng rưỡi) đã sổ giun 1 lần chưa tiêm phòng mũi nào,vậy bây giờ em nên tiêm phòng bệnh gì cho cún,anh vào giúp em với,em tks nhìu

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Anh ơi cún nhà em gần 4 tháng rùi (khoảng 3 tháng rưỡi) đã sổ giun 1 lần chưa tiêm phòng mũi nào,vậy bây giờ em nên tiêm phòng bệnh gì cho cún,anh vào giúp em với,em tks nhìu
Vậy giờ cho đi tiêm luôn đi. Lịch tiêm vào tuần thứ 6, 10 hoặc 8, 12 chỉ mang tính chất tương đối
Cún từ 1 đến 6 tháng, nên tẩy giun định kỳ thàng tháng.
Bạn tiêm phòng loại 7 bệnh, không thì 5 bệnh cũng k sao.

bigzero

Vậy giờ cho đi tiêm luôn đi. Lịch tiêm vào tuần thứ 6, 10 hoặc 8, 12 chỉ mang tính chất tương đối
Cún từ 1 đến 6 tháng, nên tẩy giun định kỳ thàng tháng.
Bạn tiêm phòng loại 7 bệnh, không thì 5 bệnh cũng k sao.
tks anh, sáng nay em đã cho nó đi tiêm ngừa 7 bênh,nhưng sao khi tiêm xog nó cứ lừ đừ ko nhanh nhẹn như bình thường vây anh? mà loại vaccine Canigen có tốt k anh?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
tks anh, sáng nay em đã cho nó đi tiêm ngừa 7 bênh,nhưng sao khi tiêm xog nó cứ lừ đừ ko nhanh nhẹn như bình thường vây anh?
Khi tiêm xong, nhiều cún bình thường, nhiều cún sẽ hơi mệt chút. Sau 1 ngày là cún lại bt thôi.