• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn Alaska

Alex_Pooh

Member
Mình đang chăm 1 pé Alaska, nay pé đc hơn 4 tháng tuổi, bé quậy, ăn uống rất nhiều
(háu ăn), thực đơn of mình dành cho bé:
Sáng: Ăn đồ khô + can xi + khoáng
Trưa: Cơm thịt xay vs cà rốt (thỉnh thoảng đổi cháo gà) + uống nước
Chiều tối: Ăn cũng như trưa, thình thoảng đổi rau cù quả khác. + uống nước
Tối (khoảng 9h): cho ăn ít đồ khô.
Thực đơn of mình như vậy có tốt ko các bạn, rùi mình cần tư vấn thêm về dinh dưỡng, sức khoẻ, tuần mình tắm cho bé 2 lần, h.nào bận thì tuần tắm 1 lần. Mình hay nhốt bé trong chuồng, tối mới thả ra cho đi dạo. Mình cần các bạn tư vấn cho mình thêm vài kiến thức, cái gì nên và ko nên dành cho bé đc ko ạ. Tks, m.n ạ. <3:41:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chế độ ăn đã ổn
Alas bạn nên hạn chế tối đa nuôi nhốt. Xích sẽ tốt hơn nhốt.
Nên tăng cường vận động cho bé.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chế độ ăn đã ổn
Alas bạn nên hạn chế tối đa nuôi nhốt. Xích sẽ tốt hơn nhốt.
Nên tăng cường vận động cho bé.

H.A

Cho mình hỏi với, chó nhà mình được 3 tháng rôi, e ấy năng động, rất hay giỡn nhưng mà lại ăn uống ít lắm, có khi không ăn, mình phải bế mèo lại gần đồ ăn thì nó mới sanh nạnh mà ăn. Có cách nào làm cho e nó háu ăn được không ah.

Alex_Pooh

Member
Cho mình hỏi với, chó nhà mình được 3 tháng rôi, e ấy năng động, rất hay giỡn nhưng mà lại ăn uống ít lắm, có khi không ăn, mình phải bế mèo lại gần đồ ăn thì nó mới sanh nạnh mà ăn. Có cách nào làm cho e nó háu ăn được không ah.
Bé biếng ăn, bạn mua gel dinh dưỡng về cho bé ăn là đc, ngày ăn 2 lần, quẹt 1 tí ngay ngón tay cho bé ăn.