• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tham khảo kinh nghiệm nuôi mèo con có mẹ

ChipKlein

Member
Mèo nhà mình đẻ đến nay đã được 1 tháng. Mình nuôi các bé trong hộp các tông lót giẻ. Dạo này thỉnh thoảng mình thấy các bé đi tiểu vào ổ luôn. Nay mình muốn hỏi kinh nghiệm nuôi các bé cho đúng cách và giữ được vệ sinh sạch sẽ. Mình cũng cần hỏi luôn về vấn đề cho các bé tập ăn cơm và ăn hạt như thế nào? Mong bạn nào biết có thể chia sẻ cho mình một ít kinh nghiệm mình rất cảm ơn!!

Jung Eun Mun

Mèo mẹ khi cho con bú thì thường ăn c*t mà mèo con thải ra :3
~ Nhưng khi bạn cho nó tập ăn cơm thì bạn cần chuẩn bị 1 chậu sỉ than hoặc cát để cho mấy em đi vệ sinh... Nếu e đi vệ sinh ra chỗ khác thì bạn hót chỗ đấy đổ vào chậu sỉ ( cát ) rồi dí đầu * nhẹ thôi * mèo vào để cho e quen mùi
~ Cơm trộn với cá kho là hợp vs mèo :3 Mèo con khoảng 1 tháng thì b đừng nên ép ăn, cứ để chúng từ từ, thích thì chúng ăn :3 Nếu số lượng mèo đông thì bạn nên trộn nhiều cơm với cá lên vì mèo con ms đầu ăn khá nhiều, thêm 1 bát nước nữa nhé