• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cân nặng chó husky 4 tháng

Hùng Gấu

Mọi người cho mình hỏi chút, mình có 1 bé husky cái 4 tháng mới dc 10 kg thì có bị còi không ạ. Bé vẫn ăn uống bình thường, chạy nhảy nghịch ngợm. Nhìn mọi người khoe nuôi 4 tháng toàn dc 13,14 kg rồi có người nuôi dc tận 18 kg. Liệu sau này bé nhà mình được nổi trên 20 kg không. hị hị

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
còi hay k, phải nhìn cơ thể bé mới biết dc chứ. Kiểu như, người 1.50 thì nặng 50kg là mập, nhưng người cao 1.80 thì nặng 50kg là còi
K bik khung xương e nhà bạn to hay bé => k thể bik dc là còi hay k với số kg 10.

Hùng Gấu

Nghĩa là cứ cơ thể cân đối là được, còn cân nặng thì phụ thuộc từng bé hả bạn. Nhưng mình thắc mắc là mọi người nuôi kiểu gì mà được to như thế, mình nuôi thì thấy bé ăn uống được cơ thể cũng ko có gầy yếu nhưng sao lại nhẹ cân như thế

Bé cái nhà mình cũng z nữa bạn ạ. 3 tháng đc 6,5kg trong khi bé vẫn chạy nhảy nghịch ngợm bình thường. Không biết bé có bị còi hay thiếu dinh dưỡng không nữa :-(