• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần mọi người trả lởi gấp

hnamhnam123

nhà em mới xin dc 2 con chó con cỡ 3 tháng tuổi , 2 bé rất hiếu động hay cắn lộn(vì chưa quen). em không biết nên xích nó lại hay thả cho nó chạy rông(cả ngày). cách nào làm nó ngoan hơn, với lại nhà em là nhà trọ nhiều người qua lại hay nựng nó lúc thả nên có 1 con trở nên láo lắm.ai giúp đỡ em giúp e nó bình thường lại với lại cho ý kiến nên cột lại hay thả????

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
ngoan hơn hay không là do bạn dạy nó thôi vì ng ta nói " chủ nào tớ nấy" xích hay thả cũng như nhau mình thì ý kiến zậy
+ xích không đi đứng bình thường được ~~> bực bội ~~> srteet dễ nỗi nóng ~~> giởn dễ cọc
+ thả rông được thoải mái ~~~~> ăn bậy nhất là để bị cẩu tặc đem bán giùm.
=> vẫn là do chủ chọn cách cho em nó ngoan hơn tốt nhứt là xích lại song chiểu thả cho nó đi chơi
2 kon oánh nhau có lẽ là do 2 đứa nó tranh nhau chức đầu đàng ấy mà :) lúc đó thì 1 con nghe lời chủ còn con kia thì phải nghe lệnh con đầu đàng :)

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
điều kiện nơi ở của bạn là nhà trọ nên thả là không nên và chó ngoan hay không cũng không phải thả hay xích quyết định được chủ yếu là cách nuôi dạy của bạn và tình cảm bạn dành cho chúng

tieu_tuan

Moderators
Staff member
nuôi chó tại nơi có nhiều ngừơi qua lại theo mình bạn nên xích hoặc nhốt bé vào chuồng ( nếu có )
vửa đảm bảo vệ sinh vừa bảo đảm sức khỏe cho bạn và cả mọi người vì bé có thể chạy lum tum và dẫn đến tình trạng nhiễm bệnh vì chó mới 3 tháng mà
Thân