• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp về lông của alaska ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Love Alaska

Như tiêu đề là e sắp nuôi 1 e alas 2thang. Do kinh nghiệm còn non nên chưa piết chăn sóc lông cho nó thế nào. Ai có kinh nghiệm xin tư vấn cho e chút ạ:
1. Cần bổ sung những thực phẩm gì để lông alas bông, mượt mà gọn. Không dài quá.???
2. Chế độ trải lông, tắm như thế nào ??

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Love Alaska said:
Như tiêu đề là e sắp nuôi 1 e alas 2thang. Do kinh nghiệm còn non nên chưa piết chăn sóc lông cho nó thế nào. Ai có kinh nghiệm xin tư vấn cho e chút ạ:
1. Cần bổ sung những thực phẩm gì để lông alas bông, mượt mà gọn. Không dài quá.???
2. Chế độ trải lông, tắm như thế nào ??
Dài hay ngắn là tùy từng con. Còn muốn ngắn, bạn cắt bớt
Đồ ăn,thì vẫn là nhiều đạm, và chú ý bổ sung thêm thức ăn có nguồn gốc từ thực vật, như rau củ quả
Tắm, thì 2 tuần mình tắm ướt 1 lần (tắm ướt nhiều, sẽ k tốt cho tuyến nhờn giúp làm mượt lông ở dưới da của cún), và khoảng 2 đến 3 ngày mình tắm khô 1 lần. Chải lông hàng ngày
(Đây là kinh nghiệm của bản thân mình và kinh nghiệm có đc sau khi đọc nhiều bài viết trên mạng)

Love Alaska

Có thể cho e biết kỹ hơn về 2 vấn đề đc không:
1. Cụ thể nên ăn những lại rau, quả nào. ?
2. Chi tiết quá trình tắm khô ạ. ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Love Alaska said:
Rep b:
1. Bé có thể ăn nhìu loại rau,b ăn rau gì thì cắt trộn cho bé 1 chút vào cơm.Đặc biệt có thể mua và pha gói ngũ cốc trong siêu thị của ng ấy,loại có mè đen,rất tốt cho bé
2. Cái này thì tùy từng loại dầu,tốt nhất b nên hỏi chủ shop nhé ^^
B còn cần gì nx ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Kem_Ốc_Quế said:
Rep b:
1. Bé có thể ăn nhìu loại rau,b ăn rau gì thì cắt trộn cho bé 1 chút vào cơm.Đặc biệt có thể mua và pha gói ngũ cốc trong siêu thị của ng ấy,loại có mè đen,rất tốt cho bé
B còn cần gì nx ko?
Trùi, bạn này nuôi chưa mà dám kêu ăn nhiều loại rau, mình ăn rau gì thì cắt trộn cho nó???

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Love Alaska said:
1. Mình hay cho ăn cà rốt. Chú ý, bạn phải luộc/ băm nhuyễn cà rốt ra để cho e nó ăn nhé. K là nó k tiêu dc đâu
2. Tắm khô, rất đơn giản. Có loại tắm khô mà. Mình thường dùng FAY. Bạn rắc bột đó lên lông cún, chải ngược, rùi chải xuôi theo chiều lông.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ngoài ra bạn chó thể cho ăn thêm các loại đỗ, đâu. Chú ý cũng phải làm mềm, nhỏ.
Lớn lớn rùi mới nên cho ăn các loại rau khác.
Bạn chọn chức năng trích dẫn bài viết, sau đó trả lời, thì người trả lời trong topic đó của bạn mới biết là bạn vẫn còn thắc mắc (Vì có notification mà). Còn k, thì sẽ k biết đâu.

Love Alaska

small_dragon said:
Ngoài ra bạn chó thể cho ăn thêm các loại đỗ, đâu. Chú ý cũng phải làm mềm, nhỏ.
Lớn lớn rùi mới nên cho ăn các loại rau khác.
Bạn chọn chức năng trích dẫn bài viết, sau đó trả lời, thì người trả lời trong topic đó của bạn mới biết là bạn vẫn còn thắc mắc (Vì có notification mà). Còn k, thì sẽ k biết đâu.
Thanks ạ, nếu có j bạn tư vấn inbox cho mìh đc k. Mìh rất cảm ơn

Love Alaska

Kem_Ốc_Quế said:
Rep b:
B còn cần gì nx ko?
Thanks ạ, nếu có j bạn tư vấn inbox cho mìh đc k. Mìh rất cảm ơn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Okay bạn. Có j thắc mắc thì cứ hỏi các thành viên trên YTC
Chúng ta cùng học hỏi lẫn nhau để có đc chú cún khỏe mạnh nhất mà.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vậy m close pic đc r nhóe!
p/s: M thì chưa nui loại này,nhưng rau bt thì ăn đc chứ,bắp cải,rau muống,r rau ngót...Tất nhiên có ngoại lệ nhưng ng` ăn đc thì cún cx vậy thoy,và đa phần cho ăn các bé toàn bỏ ^^

Status
Không mở trả lời sau này.