• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp .... Gấp

txh1403

Phá phách member
nấu chín cho nó ăn bạn ơi,ăn sống cũng dc nhưng ko tốt đâu,mèo nhỏ dễ tiêu chảy,đồ ăn sống thì nhiều sán nữa

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Mèo con 2 tháng ăn cá sống được không ????

Theo mình nghĩ thì tốt nhất bạn không nên cho mèo ăn đồ sống,dễ bị đau bụng lắm mặc dù bụng mèo khá tốt nhưng vẫn nên đề phòng là tốt nhất bạn ạ.Chúc bạn vui :unknw: :unknw: :unknw:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Trùi, mèo con bụng dạ nó yếu lắm bạn ơi :( nấu chín cho nó đi ko nó bị tiêu chảy đó

Bông xù

Member
Thank mọi người , tại mình thấy bé ăn sống nhìn ngon miệng quá . Cho mình hỏi cứ cho ăn thịt ăn cá không trộn với cơm có hại gì không. Nghe bảo bị thận hic.... Mà mình mà trộn với cơm bé lại ko ăn , thích ăn vã thui ....

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Thank mọi người , tại mình thấy bé ăn sống nhìn ngon miệng quá . Cho mình hỏi cứ cho ăn thịt ăn cá không trộn với cơm có hại gì không. Nghe bảo bị thận hic.... Mà mình mà trộn với cơm bé lại ko ăn , thích ăn vã thui ....

theo mình nghĩ thì không sao,nhưng cứ ăn như vậy có thể bé sẽ thiếu chất tinh bột.Bạn nên cho ăn kết hợp cả cơm nữa,ban đầu là ít chút xíu rồi dần dần tăng dần lên.Như thế sẽ tốt hơn và đảm bảo dinh dưỡng cho mèo.Chúc bạn thành công :good_job:

Bông xù

Member
theo mình nghĩ thì không sao,nhưng cứ ăn như vậy có thể bé sẽ thiếu chất tinh bột.Bạn nên cho ăn kết hợp cả cơm nữa,ban đầu là ít chút xíu rồi dần dần tăng dần lên.Như thế sẽ tốt hơn và đảm bảo dinh dưỡng cho mèo.Chúc bạn thành công :good_job:

bạn ơi mình thử rồi , mình xé nhỏ 2 con tôm rùi trộn với tí xíu cơmm mà e ấy toàn lựa tôm để ăn thui cơm để lại hic hic

Bông xù

Member
Thế mèo nhà bạn có uống sữa đc ko??? Mèo 2 tháng như nhà tớ có uống sữa đc ko bạn , nếu uống thì uống loại nào??? Tớ thấy mọi ng bảo cho uống sữa thì mèo ỉa chảy với đau bụng hic....

txh1403

Phá phách member
sữa uống dc thì quá tốt,vitamin trong sữa chắc chỉ thua sâm triều tiên :)),mỗi tội sữa hay có lactose,mèo k tiêu hóa dc chất này,chất này nhiều trong sữa có đường,vì thế nên uống sữa k có đường và xe kỹ xem sữa đó có thành phần lactose trong đó hay k thôi,để an toàn thì mua sữa dành riêng cho mèo,hình như nó tên là bio.Chịu khó tìm google đi em,cái gì cũng hỏi kỹ quá...

txh1403

Phá phách member
chịu khó tìm đọc trên mạng ý e,trang bị cho mình kiến thức như 1 bác sĩ thú ý nghiệp dư là quá tốt rồi,h mèo bé thì cho đi tẩy giun rồi tiêm phòng 3 bệnh đi,cu em ở HP thuộc miền bắc thế chắc trời cũng đang nồm,lại sẮp gió mùa nữa trời lạnh ít nắng,mua cho nó thuốc nước canxi,1 tuần cho uống 1 ống phòng bệnh thiếu canxi ko lại bị liệt 2 chân sau ,tạm thời như vậy là phòng dc những cái căn bản rồi...

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥

Mèo ăn thịt cá ko cần trộn vs cơm là quá chuẩn luôn bạn ạ :D Rất tốt cho mèo. Nếu nhà ko có điều kiện mua nhiều thức ăn mới phải trộn với cơm cho nhiều thôi. Chứ thực tế cơ thể mèo khác chúng ta, cơ thể mèo ko hấp thụ được tinh bột. Nhưng ăn thế khá tốn kém

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Thế mèo nhà bạn có uống sữa đc ko??? Mèo 2 tháng như nhà tớ có uống sữa đc ko bạn , nếu uống thì uống loại nào??? Tớ thấy mọi ng bảo cho uống sữa thì mèo ỉa chảy với đau bụng hic....

Mình nghĩ bạn nên mua sữa dành cho mèo như Bio Milk hoặc những loại sữa cho trẻ em ý. Nếu mèo không tự uống thì mua cái xi lanh bơm cho nó :)
Sữa phải pha vừa đủ ấm chứ nguội quá là mèo uống bị tiêu chảy