• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần Giúp Đỡ Gấp Vì 3 chú chó Bắc kinh bị mồ côi 3 ngày tuổi

Nguyenvankhai

khải thân chào các anh chị ở diễn đàn,mình nuôi được caky nhà mình 2 năm rồi nó sinh được 3 em bé đúng ngày mình đi công tác xa,vì mình chủ quan,và người nhà mình ko biết chăm sóc chó đẻ nên caky đã ra đi vĩnh viễn để lại 3 đứa bé mồ côi mình đã chăm sóc lũ nhỏ gần như trắng đêm,mình rất cần sữa mẹ cho 3 chú cún nhà mình,các anh chị xa gần ở nội thành hà nội có chó đang sinh có sữa mẹ cho mình xin gửi cún nhà mình ăn ít sữa mẹ,chúng nó chưa được ăn sữa mẹ, mình rất lo nắng vì chúng quá nhỏ và yếu,các anh chị xa gần ơi đây là lời thỉnh cầu của em để cứu lấy 3 sinh linh bé nhỏ mình rất cảm ơn nếu các anh chị đều yêu cún như mình vui lòng điện thoại giúp khải nhé khải sẽ hậu tạ: mr Khải 0984.33.8888

Nguyenvankhai

khải thân chào các anh chị ở diễn đàn,mình nuôi được caky nhà mình 2 năm rồi nó sinh được 3 em bé đúng ngày mình đi công tác xa,vì mình chủ quan,và người nhà mình ko biết chăm sóc chó đẻ nên caky đã ra đi vĩnh viễn để lại 3 đứa bé mồ côi mình đã chăm sóc lũ nhỏ gần như trắng đêm,mình rất cần sữa mẹ cho 3 chú cún nhà mình,các anh chị xa gần ở nội thành hà nội có chó đang sinh có sữa mẹ cho mình xin gửi cún nhà mình ăn ít sữa mẹ,chúng nó chưa được ăn sữa mẹ, mình rất lo nắng vì chúng quá nhỏ và yếu,các anh chị xa gần ơi đây là lời thỉnh cầu của em để cứu lấy 3 sinh linh bé nhỏ mình rất cảm ơn nếu các anh chị đều yêu cún như mình vui lòng điện thoại giúp khải nhé khải sẽ hậu tạ: mr Khải 0984.33.8888

khoamax

T.Viên Năng Động
tội ngiệp các pé phải ở tphcm thì mình wa rước các pé rồi con becgiê cái mới đẻ

mtrang.204

Bé Cục
Thương wa ah.Chúc bạn mau tìm đc mẹ mới cho mấy bé nha :good_job:

Nhung90

T.Viên Năng Động
tội nghiệp quá, anh ơi, anh nên mua sữa bột của trẻ con sơ sinh cho các bé uống ấy, pha cùng nước ấm cho các bé ăn đến khi tìm được mẹ mới, em cũng đã từng phải nuôi bộ chó vs mèo nhiều rồi, vs các bé như vậy cần để ý từng chút 1 vì sức đề kháng của bé kém... mong sao bé sớm tìm được mẹ, em cũng sẽ hỏi xem quanh khu em nhà ai có chó mới đẻ k

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
nhắc nhở bạn Khải không được lập 2 topic với nội dung giống nhau tại 2 box nhé! mình close topic này nha!

Anh đã gộp 2 topic này lại. Thanks em :good_job:

Hà Nội thì thua rồi,trước lúc tìm đc mẹ nuôi thì đành chịu khó thôi,ko thì bạn nên tách ra cho dễ,chứ chó mẹ nuôi nhìu cũng tội,lúc trước chó nhà mình đẻ bầy đầu 5 con thì còn chịu cho con bú hơn tháng sau đó thì lúc cho lúc ko,bầy sau 7 tên thì khỏi cần nói luôn,mình nuôi phụ mà cũng đuối.nếu ko nổi thì cứ chia bớt qua ng wen,bạn bè nhờ nuôi phụ,chứ 1 mình chăm thì đuối lắm.ko thì thử kiếm heo mẹ đang nuôi con cho ké là dễ nhất ^_^.nước ngoài cũng áp dụng chiêu chó con,cọp con,heo con đổi cho cho nhau nuôi đó.

Nhung90

T.Viên Năng Động
umh umh... nếu 1 mình nuôi k nổi thì chia bớt ra, các bé như trẻ sơ sinh vậy á, 1 ng nuôi 1 bé là hợp lí, các bé sẽ được chăm sóc chu đáo hơn, em nhớ lại hồi chăm 6con mèo chết mẹ đến là nhục nhã, nó quen hơi mình kứ rịt chặt lấy, lúc bé chết, khóc hết nước mắt

beroce

Member

1. Bạn mua sữa cho trẻ sơ sinh cho bé uống, nên pha thêm cốm tiêu hóa (cũng của trẻ sơ sinh).
2. Tốt nhất nên cho bé bú bằng bình sữa dành riêng cho chó.
3. Nhất định phải giữ cho ổ của các bé sạch sẽ và ấm áp. bạn có thể dùng đèn cho ổ của bé 24/24. Lưu ý, ko để các bé quá gần đèn, vì dễ làm các bé khô mũi, khô dịch phổi => suy và chết dần.
4. Ko nhất thiết phải thức trắng đêm với các bé. Bạn có thể cho bé bú cách 2g.
Dù sao chăm sóc các bé sơ sinh cũng cực kì vất vả và hết sức tỉ mỉ. Chúc bạn thành công. Hi vọng các bé sớm tìm thấy vú nuôi.

Thân,

Joloves

YTC Developer
3 bé thế nào rồi bạn ơi? :-ss update cho mọi người trên diễn đàn bớt lo :

thuan81

YTC Developer
up cho bé sơ sinh...hiện mình cũng đang nhận chăm 1 bé mèo sơ sinh bi Mẹ bỏ rơi...tội lắm,hiện bé đang đeo bà mẹ 3 con 1 tháng rưỡi nhà mình...khổ thân các bé vô tội...