• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp, chó có nguy cơ bị liệt vì bị co giật liên tục.

Honggyen

Như tiêu đề, mình muốn xin lời khuyên của các bạn. Thật sự cảm ơn.
Chó nhà mình khoảng 4 5 ngày trước chân sau của nó giật liên tục, giật cả ngày tới khi ngủ vẫn còn giật, điều này khiến cho chân của nó đi không vững như sắp liệt, chỉ mỗi chân phải sau của em là giật thôi, còn lại thì bình thường cả, nhiều lúc em còn rên nghe rất tội, muốn đứng dậy đi nhưng rất khó khăn, thấy em vậy mình buồn mà không biết phải làm sao. Mình có tra trên google chỉ thấy triệu chứng co giật là do bị thiếu canxi nhưng đa số là ở chó cái mới sinh, còn chó mình thì chỉ mới khoảng 3 tháng thôi. Mình không dám đưa đi bác sĩ vì lúc trước chó mình thường xuyên bị bệnh nên mình chích cho em rất nhiều mũi, khiến em bị đừ và gầy đi rất nhiều. Bây giờ mình tự chữa cho em nó là sáng chiều pha cho em một ống canxi dạng thuỷ tinh và vitamin C, nhưng không thấy em bớt tí nào. Ai có kinh nghiệm nuôi chó thì chỉ giúp mình với ạ, chứ mình sợ để lâu rồi em nó lại bị liệt.