• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách vỗ béo cho cún

CúMèo

Mình có 1 bé Cocker Spain 2 tháng tuổi.. mình nuôi từ lúc bé 45 ngày tuổi.. nhưng mà bé gầy quá.. mọi người cho mình hỏi cách vỗ béo cho cún với

bm2i_lovelucky

Thành viên hòa đồng
hjhj,mình cũng có 1 bé 2 thág mấy ngày nè,có chút kinh ngjệm mog gjúp đk bạn :) .Đầu tjên mìh mún hỏj là cún của bạn ăn đk nhưg vẫn gầy hay do kén ăn,ăn kém nên gầy.
1.Nếu cún ăn tốt mà vẫn gầy thì Bạn xem đã xổ gjun cho bé chưa,có gjun cũng làm cho bé gầy đó bạn.Vớj cả bạn nên thườg xuyên cho cún tắm nắg sớm khoảg 20' hoặc chơj đùa dướj ánh nắg để tráh cún bj. còj xươg ngen bạn :)
2.Nếu cún gầy do ăn kém thì mình nghĩ Bạn nên xem lạj thực đơn và khẫu vị của cún.Nếu bé ý 2 thág thì bạn nên mua thjt. xay về nấu cháo đặc đặc 1 tẹo cho bé ăn,có thể thay đổj bằm nhuyễn thêm bí đỏ or cà rốt để bé bổ sung chất xơ,bạn nêm nhạt nhạt thôj vì cún ko ăn mặn như ngườj :D.
Ngoàj ra thì bạn cũg có thể cho cún ăn thêm sữa chua,uốg thêm canxy (cáj này nên kết hợp tắm nắg và theo ljều lượg of bsty) và ún Omega3(híhí,cho lôg đẹp)
Chúc cún bạn luôn khoẻ mạnh :">

bm2i_lovelucky

Thành viên hòa đồng
hjhj,khj nào chăm bé úc na úc núc thì post ảnh cho cả nhà xem ngen :D

Trần Bảo Huy

YTC Developer
cho mình ké 1 tý
có ai bik cách vỗ béo cho cún 2t~ ko
nhà mính cũng mới rước 1 pé chihuahua lai fox cách đâu gần 1 tháng mới về còn sợ nên bỏ ăn gần cả tuần h đã ăn nhưng ăn rất ít ăn hạt thì khi nào tới lúc nó mới ăn còn ko là toàn nhịn đói mọi ng giúp mình với

bm2i_lovelucky

Thành viên hòa đồng
có khj nào bé ko thích ăn hạt ko bạn,1 số bé thích ăn thức ăn nấu hơn (như Luck nhà mình) :) nếu đã 2tuổj thì bạn thử mua cổ gà xay,thịt bò vụn or phổj bò vớj bí đỏ về xào cho dậy mùj thơm,kích thích khẩu vị bé xem sao. :D

nobitadhtm

YTC Developer
Cả nhà ơi!

Cho em hỏi ké với ạ! Cooker của em 8 tháng rồi, nhưng nó gầy lắm. nó chỉ ăn thịt và lục phủ ngũ tạng chứ cá thì không ăn. Cooker lớn vậy rồi có ăn được cá không ạ?

Thanks cả nhà.

Fox M.Riddle

Mẹ của 2 đứa con khác loài ♥
e toàn cho con bé nhà e ăn cơm với phổi bò, hết phổi chưa mua được thì canh rau trộn với thịt cắt ra :"> nó béo lắm :"> mà e nghĩ chắc cũng tùy khẩu vị từng bé

bm2i_lovelucky

Thành viên hòa đồng
Cả nhà ơi!

Cho em hỏi ké với ạ! Cooker của em 8 tháng rồi, nhưng nó gầy lắm. nó chỉ ăn thịt và lục phủ ngũ tạng chứ cá thì không ăn. Cooker lớn vậy rồi có ăn được cá không ạ?

Thanks cả nhà.

Cún cũng tùy từng giống,từng loài và cả từng con nữa bạn. Có con chỉ ăn thịt,ko ăn cá,có con ngược lại,có con thì ko kén gì cả :D . Ngoài thức ăn gồm đạm và tinh bột thì nên bổ sung thêm nguồn xơ và vitamin từ rau củ quả,có thể cho ăn thêm cốm canxi,sữa chua,omega... kết hợp tắm nắng,vận động đầy đủ. Nếu bé nhà bạn ko thích ăn cá thì cũng ko cần thiết và ko nên ép bé,có thể do cơ địa và khẩu vị của bé ko thích . Bảng thực đơn chuẩn chỉ là tham khảo,còn nhu cầu của cún chính xác nhất là do người chủ quan xác và ghi nhận qua quá trình chăm sóc hằng ngày,xem cún của mình đang cần gì,thiếu gì và từ đó bổ sung cho cún những chất thiếu 1 cách khoa học và đúng liều lượng. :)

Trần Bảo Huy

YTC Developer
pé nhà mình khẩu phần ăn là: thức ăn hạt, thức ăn phụ gồm: thịt bò, tôm khô, huyết, khoai lang. Mà pé chỉ toàn ăn thức ăn phụ còn ăn hạt rất ít mà pé lại ko thích ăn cơm vì ở chủ củ của pé toàn cho ăn hạt nên mình ko biết cách nào vỗ béo cho pé. Cả nhà giúp mình với

Fox M.Riddle

pé nhà mình khẩu phần ăn là: thức ăn hạt, thức ăn phụ gồm: thịt bò, tôm khô, huyết, khoai lang. Mà pé chỉ toàn ăn thức ăn phụ còn ăn hạt rất ít mà pé lại ko thích ăn cơm vì ở chủ củ của pé toàn cho ăn hạt nên mình ko biết cách nào vỗ béo cho pé. Cả nhà giúp mình với

bạn cho ăn 3 bữa nếu cún còn nhỏ... nếu bé k béo lên chắc là do giun :-ss bạn tẩy giun cho bé chưa?

Trần Bảo Huy

YTC Developer
bạn cho ăn 3 bữa nếu cún còn nhỏ... nếu bé k béo lên chắc là do giun :-ss bạn tẩy giun cho bé chưa?

bé nó 3tuoi rồi mình ko biết tẩy thế nào lúc mới về bé mập lắm

Fox M.Riddle

bé nó 3tuoi rồi mình ko biết tẩy thế nào lúc mới về bé mập lắm

3 tuổi r cơ à ;)) bé nhà mình vẫn chưa tẩy, mới hơn 2 tháng thôi :"> bạn tới thú y xem :"> không thì hỏi mấy bạn trên nỳ là biết đấy ;)) lần trc mình cũng đọc một bài đăng của mấy bạn... các bạn ý giã nhỏ thuốc tẩy giun ra rồi trộn với thức ăn của cún, nhưng thức ăn phải thật thơm nếu k thì cún chê cơm k ăn đâu, hoặc là bạn nhét thuốc sâu vào họng bé, r bé phải tự nuốt thôi :D

Trần Bảo Huy

YTC Developer
3 tuổi r cơ à ;)) bé nhà mình vẫn chưa tẩy, mới hơn 2 tháng thôi :"> bạn tới thú y xem :"> không thì hỏi mấy bạn trên nỳ là biết đấy ;)) lần trc mình cũng đọc một bài đăng của mấy bạn... các bạn ý giã nhỏ thuốc tẩy giun ra rồi trộn với thức ăn của cún, nhưng thức ăn phải thật thơm nếu k thì cún chê cơm k ăn đâu, hoặc là bạn nhét thuốc sâu vào họng bé, r bé phải tự nuốt thôi :D

tks bạn nhìu :Onion35: :Onion35:

vicky214

hi mng, mình mới nuôi 1 e cok 2tháng tuổi, theo lời chủ cũ nên mình toan cho ăn cơm trộn thịt ( hoặc gan, chả nói chung là nhà mình ăn j thì cho e ăn cái đó :D) chan nước canh. Được 2 hôm đầu, ăn khỏe, đi ngoài thành thỏi. 2 hn ko biết do ăn thịt nhìu mỡ hay the nào mà đi ngoài lổn nhổn có nước, thậm chí sống phân, ăn ít mà đi ị nhìu, gầy giơ xương. Thương quá mà mình ko biếết làm tn đây :( Mng giúp mình với