• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách phân biệt alaska và husky đây!

nhutlinh

Member
cho mình đăng kí 1 đứa trong đàn nhà nhutlinh nha, nhưng phải để giá phải chăng đó. :lac_dau: , nhà bạn ở đâu, nhà mình ở quận tân bình, có gì qua thăm cún bạn được ko

bạn nè,tại vì chị mình làm ăn bên trung quốc nên mới qua tuốt bên trại Côn minh mua gởi về mình...mình nuôi đến khi 3 tháng mới có thể bán bạn ak.vì cho cún quen thời tiết chích ngừa đầy đủ lun nên cún mới khỏe được...nếu vậy sẽ chích 2 mũi care 7 bệnh và sổ giun nhé.nếu bệnh care hay parvo thì 1 đổi 1...còn bệnh viêm đường ruột hay rối loạn tiêu hóa là do cách bạn chăm sóc nên bạn tự chịu nha..

vymix1995

Muốn mua trả góp Alaska/Husky/Samoyed
bạn nè,tại vì chị mình làm ăn bên trung quốc nên mới qua tuốt bên trại Côn minh mua gởi về mình...mình nuôi đến khi 3 tháng mới có thể bán bạn ak.vì cho cún quen thời tiết chích ngừa đầy đủ lun nên cún mới khỏe được...nếu vậy sẽ chích 2 mũi care 7 bệnh và sổ giun nhé.nếu bệnh care hay parvo thì 1 đổi 1...còn bệnh viêm đường ruột hay rối loạn tiêu hóa là do cách bạn chăm sóc nên bạn tự chịu nha..

Mình ở q10 gần ĐHKT. Nếu đem về nuôi 3 tháng rồi mới bán thì tui đủ tiền rùi :keke_hehe:

nhutlinh

Member
Mình ở q10 gần ĐHKT. Nếu đem về nuôi 3 tháng rồi mới bán thì tui đủ tiền rùi :keke_hehe:

hjhjh....bà chị mình lấy ở trại côn minh bên trung quốc...mình nuôi cho khỏe mạnh dễ thương rùi mới dám bán bạn ơi..mình cũng sẽ hướng dẫn cách nuôi cho bạn để bạn biết cách mà chăm sóc bé.chứ để 2 tháng còn non lắm mà bé chết mình sẽ mang tội mất...mình là sv nên lấy giá sv hk tính tiền công nuôi đâu nha...có gì thì dt mình...

nhutlinh

Member
U o~ hcm hay hn ???? Trong day ai co' cho' keo' xe up anh~ cho moi ng giao luu di :D

vài bữa nữa nha.bà chị mới gởi về được..dạo này gởi xe lửa về là 500k/ 1 bé rùi ..đang kiếm tiền...còn hk tui kiu chị tui chụp hình gởi về vậy

vymix1995

Muốn mua trả góp Alaska/Husky/Samoyed
vài bữa nữa nha.bà chị mới gởi về được..dạo này gởi xe lửa về là 500k/ 1 bé rùi ..đang kiếm tiền...còn hk tui kiu chị tui chụp hình gởi về vậy

Mong hình mấy bé wá :lac_dau:

ilovecat87

T.Viên Năng Động
mình chơi nhiều với các bạn nuôi chó chả thấy ai định nghĩa kiểu: alaska đuôi vểnh, husky đuôi cụp. Chơi với 5 con husky thì 4 con đuôi cong tít lên lưng. thế hóa ra con husky tớ đang nuôi bị lai à? con husky nhà tớ cũng chả sủa bao giờ, chỉ hú khi nó thích gì đó hoặc ko thích thì rên ư ư chứ ko sủa, bạn nói là Alaska ko sủa chỉ hú, cũng ko phải luôn...con alaska nhà mình thỉnh thoảng nó muốn đi vệ sinh nó sủa để chủ dẫn ra công viên. Hình như chủ topic chỉ tham khảo một số tài liệu thôi chứ ko trực tiếp nuôi 2 dòng này, hoặc tiếp xúc ít nên ko so sánh được đặc điểm.
mình nghĩ điều mọi người quan tâm là đặc điểm tập tính của 2 dòng này khi sống cùng người, cụ thể là sống tại nhà ở tại việt nam chứ còn vấn đề kéo xe thế nào, được bao nhiêu thì trên mạng cũng nhiều bài báo viết.
Bạn nào biết nhiều về cách phân biệt về hình dáng nổi bật từ bề ngoài để các bạn đi mua tránh nhầm lẫn thì góp một bài vào đây sẽ hiệu quả hơn.
Chủ topic nói cách phân biệt nhưng mình thấy nếu chỉ viết vỏn vẹn như bạn thôi thì nếu ai chưa tìm hiểu bao giờ vẫn dễ mua nhầm chó lai. Ngoài ra một khi đã thuần rồi thì giá cả một con alas khác với giá một con husky mà. chỉ sợ ai mua phải chó Husky lai Alaska thì ko giá trị bằng thuần thôi mà chó có khi ko đẹp. Mong các bạn góp thêm mỗi người một chút kiến thức về cách phân biệt 2 dòng này để cho bài viết phong phú hơn. mình thấy chủ topic đã có ý tưởng về chủ đề rất hay rồi

ilovecat87

T.Viên Năng Động
theo mình biết thì nếu em alaska nào mà mắt xanh ý thì ko phải là lai mà là bị lỗi, ko nên làm giống và cũng ko được công nhận để đi thi. husky thì hình như có 3 màu cơ bản là xanh da trời, nâu và mắt 2 màu (một bên xanh, một bên nâu): cái này mình cũng phải tìm hiểu thêm chứ hình như chưa đủ lắm về màu mắt husky

hizhu_8x

nhutlinh said:
Nhà mình còn mà mấy bé nhỏ quá ko nỡ rời xa.hihihi..chừng nào mình bán mình sẽ bán rẻ lại cho các bác nhá..nhưng giờ các em ấy đang ở hà nội...vài ngày nữa chị mình sẽ gửi về...lalalalala
Bạn bán thế nào vậy,mình ở Hà Nội nè

maxkeeble258

Sói Kon
nhà mình có 1 em husky màu xám,đúng là giặc cái luôn....mà không biết sao 1 mắt xanh 1 mắt vàng nữa....không biết có phải là đột biến Gen không nữa