• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách nhận biết giống mèo hợp với bạn ( có video)

txh1403

Phá phách member
Cho dù việc lựa chọn giống mèo phù hợp với mỗi người sẽ phụ thuộc phần lớn vào cá tính và sở thích cá nhân, nhưng chúng tôi sẽ tư vấn giúp bạn cách để nhận biết giống mèo hợp với mình nhất.

Bạn sẽ cần

• Những chú mèo để chọn lựa
• Kiến thức về sự hòa thuận với vật nuôi và những đứa trẻ khác (tùy chọn)

Bước 1: Mèo Abyssinia

Nếu bạn đang tìm một chú mèo thông minh, tinh nghịch thì mèo Abyssinian có thể là lựa chọn phù hợp với bạn. Giống mèo này có bộ lông khá rực rỡ vì mỗi sợi lông trên cơ thể chúng là sự kết hợp của nhiều màu sắc.
Một số người tin rằng mèo Abyssinian là hậu duệ của loài mèo mà người Ai Cập cổ đại tôn thờ.

Bước 2: Mèo Devon Rex

Đôi mắt to và cặp tai lớn khiến những chú mèo Devon trông hơi giống chú yêu tinh nghịch ngợm trong truyện cổ tích. Chúng khá tình cảm và ít khi mắc bệnh.

Bước 3: Mèo Singapura

Bạn muốn có một chú mèo bé nhỏ? Hãy chọn cho mình một chú thuộc họ mèo Singapura khỏe mạnh với đôi mắt và cặp tai to – và điểm đặc biệt là loài mèo này có kích thước tương tự như một chú mèo con.

Bước 4: Mèo xanh của Nga

Nếu bạn đang tìm một chú mèo độc lập, hãy chọn ngay giống mèo xanh của Nga.
Mèo xanh Nga khá hòa thuận với trẻ em và những vật nuôi khác.

Bước 5: Mèo Javanese

Nếu bạn muốn một chú mèo thích được quan tâm, chú ý, hãy nghĩ đến giống mèo Java săn chắc với mẩu đuôi cực ngắn.

Bước 6: Mèo Cornish Rex

Loài mèo này có bộ lông vô cùng mềm mại. Chúng khá nhanh nhẹn và ít cần chải chuốt. Hãy làm ngay một chiếc nôi ấm áp và chọn một chú mèo mà bạn ấn tượng.

Mèo Singapura được coi là giống mèo nhỏ nhất thế giới. Mèo cái trưởng thành chỉ nặng khoảng 2,2kg; còn mèo đực là gần 3 kg.
Nguồn:Sưu Tầm ở VideoBox

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
mình hok quan trọng giống lắm nuôi thì mún pé d* thuong vs ngoan là đc lắm rùi :D
m nuôi pé muop' , pe' mun ^^

txh1403

Phá phách member
mình hok quan trọng giống lắm nuôi thì mún pé d* thuong vs ngoan là đc lắm rùi :D
m nuôi pé muop' , pe' mun ^^

con mèo nào khi mình nuôi nó thì toàn là do duyên số nữa mà bạn,bảo chọn nhiều lúc chả dc ý :p,bài viết mang tính chất tham khảo thôi