• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách làm cho mèo .......pẹt......đúng chỗ

__enti

Cái chính là cách huấn luyện mèo.

Thay vì fải thay xỉ than, thay cát khô cho mèo, chi bằng cậu rèn cho mèo cách đi vệ sinh đúng chỗ.Ban đầu có thể khó khăn, tốt nhất cậu làm cách này nhé : để chậu xỉ của mèo cạnh 1 cái nắp cống trong nhà vệ sinh chẳng hạn,sau 1 tuần thì ... bỏ chậu xỉ đi và để fưn của mèo vào chỗ đó cho nó định vị,sau 1 tuần nữa thì ... ko cần để fưn, chịu khó mùi 1 tẹo, sau 1 tuần nữa, mèo vệ sinh xong thì ... jội nước luôn.

Nhưng vấn đề là mèo nhà cậu bậy vào đâu? nó có tè ở chỗ nó ị ko? nếu ko, cậu fải để chỗ cho nó tè, trc thì nhà tớ cho và 1 cái hộp xốp, nó đứng trên thành tè xuống, mình đem đi đổ và rửa, y như bô ý, khổ fết, nhưng sau nó đi ị với đi tè cùng 1 chỗ, cạnh cái nắp cống luôn, chỉ việc lấy xẻng hót xuống jội nước là ok thôi.

Mèo mà trót bậy ra ngoài cứ vụt thật lực, đừng thương, yêu cho roi cho vọt mà.

Mèo nhà tớ mới 3 tháng tuổi nhưnng cũng biết lần mò lên bệ rồi, fải cái tớ sợ nó lộn cổ xuống ý nên chưa cho fép, mèo bé nó vụng về, lớn hơn tí nữa thì vô tư.

Cơ mà huấn luyện đc nó lên bệ cũng dễ dễ thôi, khi cậu đi vệ sinh ý, cho nó đi theo, cho nó nhìn nó sẽ bắt chước theo đấy, mỗi tội nhớ đi vệ sinh xong kéo nắp lên ko nó dẫm chân lên thành bệ thì bửn lắm nhé.

Chúc cậu thành công!

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
:em xin_em xin:) thế cậu đi ..i.. nó cũng theo à :Cmon baby_kusit:) mèo tớ nó ị vào nùi giẻ ướt nó thíc :Cmon baby_kusit:) tớ cũng vứt cái nùi giẻ và bỏ đống phân lại cỡ 1 ngày thế là nó đi đúng chỗ đó ko cần gì hết lun , tớ định tập cho nó ị vào bồn cầu nhưng nó thấy n'c nên sợ wá ko tập đc :mad: thỉnh thoảng nó lười thì lại ị vào nùi giẻ tớ lại chát chát :Onion24:)

phuongtrav

Hic...mèo nhà các cậu như thế còn may chán...mèo nhà tớ còn ngố hơn nhiều.Hôm đầu tiên, tớ đặt cạnh nó một chậu sỉ than và một bát sữa. Thế là nó xông vào ăn sỉ than và đi vs luôn vào bát sữa. :143163ljogging: Đi trong bát chán rồi nó lại chui xuống gầm ghế để đi, dọn mệt gần chết :)

Đúng là theo các cụ ngày xưa cách đo đuôi rùi vứt vào chỗ c muốn mèo ị thì nó sẽ ị vào chỗ đó , nhưng mình cảm thấy rằng không đúng, cái này là cách dạy dỗ của mèo mẹ từ bé , mình nuôi 4 con mèo 3 con bít cách ị đúng chỗ 1 con thì ho bít , hôm qua nó mới phẹt 1 bãi vào áo mình xong mặc dù cả 4 con đều đã đo đuôi. Mình đang kiếm cách dạy nó ị vào đĩa xỉ than đây mà coi vẻ khó quá @@ nó quá nhát so với 3 con kia

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Đúng là theo các cụ ngày xưa cách đo đuôi rùi vứt vào chỗ c muốn mèo ị thì nó sẽ ị vào chỗ đó , nhưng mình cảm thấy rằng không đúng, cái này là cách dạy dỗ của mèo mẹ từ bé , mình nuôi 4 con mèo 3 con bít cách ị đúng chỗ 1 con thì ho bít , hôm qua nó mới phẹt 1 bãi vào áo mình xong mặc dù cả 4 con đều đã đo đuôi. Mình đang kiếm cách dạy nó ị vào đĩa xỉ than đây mà coi vẻ khó quá @@ nó quá nhát so với 3 con kia

Mình chưa thử nhưng thấy mấy người bạn nói cách này đúng mà

phuongpon

nói không pải mê tín chứ k phải ai cũng làm mẹo cắt dây đuôi mèo được đâu! mình thấy Bố mình nuôi con mèo hay chó đều làm thế! mình nuôi mà làm mãi chả dc í

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
mèo mình k cần dạy tự vào wc đi mới hay chứ :)) khôn kinh khủng