• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dạy mèo con đi vệ sinh đúng chỗ

Thanhthuy

Member
Các bé nhà mình đã được 1 tháng rồi nhưng mèo mẹ không dạy nên chúng đi vs lung tung, các ace cho mình hỏi cách để dạy các bé đi đúng chỗ với,
Many thanks

Mai Mỏng Manh

Bạn để ý khi nào miu con đi vs thì bỏ e ý vào chỗ hộp xỉ than, cống thoát wc hay bất cứ chỗ nào mà b muốn e ý đi vs vào chỗ ý ý. Nếu e ý đi linh tinh thì lấy chỗ phân của e ý bỏ vào chỗ đó r túm lấy chỗ da cổ nhấc e lên chỉ cho e xem. Lặp đi lặp lại đến khi e quen thì thôi. Hư thì đánh đít r chỉ vào mặt sau đó chỉ vào chỗ vs đúng nơi. Mình toàn dùng cách này thôi hiệu quả đó

Mèo nhà mình lúc mới mang về vì do quen đi xỉ than nên k đi vào cát vì cát sạch. Mình đã cho phân của bé vào chậu cát, và lấy tay mình cầm vào tay bé cào cào vào cát, cứ tập vài lần là mèo hiểu và đi vào đó thôi. Bản năng của nó sẽ phát huy khi bạn dạy nó

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Khi nào bé đi thì bạn đem bé cho vào chỗ bạn để cho bé đi, nếu bé đi ra ngoài chỗ khác thì đem bỏ vào chậu của em nó, kéo ra chỉ cho nó chỗ đấy, cho em cào cào đống xỉ/cát quanh đó. Lặp lại nếu bé vẫn đi sai chỗ. Còn chỗ em nó bậy ra thì lau cọ kĩ vào (tốt nhất đừng làm dính lại mùi) :D