• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dạy chó hư. Gọi k bao giờ lại

Em mới mua 1 em GSD gần 2 tháng. Lúc mới bta81 về cũng ngoam lắm. Nhưng về dc 1 ngày thì bắt đầu chứng. Tối ngày chỉ chui rút vào kẹt để ngủ, kêu thì k bao giờ để ý, chỉ nhìn nhìn rồi bỏ đi. Khi vuốt nó thì nó lại cắn tay. Ai chỉ em cách dạy nó với

Vân-Trang

Active Member
Chó mới về nhà cần thêm thời gian để làm quen chủ mới. Cứ tập từ từ cùng cho ăn từ từ cún sẽ quen thôi.
Trường hợp cắn tay có thể cho bé ngứa răng hoặc do bé khó chịu. Bạn chịu khó quan sát xem là trường hợp nào rồi từ đó đưa ra hướng điều chỉnh thích hợp nhé.
:hi:

Last edited:

hotcary

trước hết bạn cứ chơi đùa để thân hòa làm quen với bạn đã chắc mất tầm vài ngày cho e quen lúc chơi đùa tốt nhất nhử thức ăn roài vuốt ve e nó từ từ không e nó sợ là tự vệ lại ý mà :D :D chúc bạn sớm thân hòa tốt

Phạm Huy Hoang

Thế bạn ra đường người lạ gọi bạn bạn có chạy lại vui vẻ trò chuyện không. Cún mới về sẽ nhớ đàn cảm thấy sợ bạn phải có time cho nó quen. Hay cho cún ăn mỗi khi cho ăn bạn nên gọi tên cún rồi cho ăn như thế cún sẽ quen lần sau gọi sẽ chạy lại. Cách nữa là cún không như con người nhìn rồi chào hỏi làm quen, cún làm quen bằng mũi trước nên bạn mún thân với cún nhanh thì ví dụ như cơm cún bạn lấy tay vò nát ra sau đó đưa cho cún liếm thức ăn trên tay bạn rồi ăn trong bát như thế nó sẽ nhanh quen hơi bạn hơn. Đừng có goi không ra rồi cáu cáu là nó nhận ra ngay đấy làm thế chỉ làm cún sợ hơn thôi. Nó nhìn nhìn bạn rồi bỏ đi ý mún nói là nó không tin bạn, bạn không làm nó có cảm giác an toàn.