• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dạy chó alaska biết hú.

JinBalyoh

Member
Mình thấy đa phần mấy em alaska hay husky đều biết hú nhưng bé nhà mình đã gần ba tháng tuổi rồi mà chưa lần nào nghe bé hú hết. Không biết hú là phải dạy hay là chúng tự biết vậy mọi người?

Mình có thử cho bé nghe tiếng hú của mấy con alaska trưởng thành trong điện thoại nhưng bé phản ứng rất kỳ cục: cắn lung tung rồi cáu kỉnh, sủa inh ỏi mà không tập hú theo.

Không biết là cách dạy của mình sai hay sao nữa, mọi người giúp mình với :07:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mình thấy đa phần mấy em alaska hay husky đều biết hú nhưng bé nhà mình đã gần ba tháng tuổi rồi mà chưa lần nào nghe bé hú hết. Không biết hú là phải dạy hay là chúng tự biết vậy mọi người?

Mình có thử cho bé nghe tiếng hú của mấy con alaska trưởng thành trong điện thoại nhưng bé phản ứng rất kỳ cục: cắn lung tung rồi cáu kỉnh, sủa inh ỏi mà không tập hú theo.

Không biết là cách dạy của mình sai hay sao nữa, mọi người giúp mình với :07:
Chưa thấy ai kì như bạn. Đáng iêu quá cơ -w-
Bạn tin mình đi, sau này bé có hú thật chắc chắn bạn sẽ ước quay lại khoảng thời gian bình yên bây giờ. Bé hú đêm na :]]
Yên tâm, bé còn nhỏ, mới gần 3th mà, sủa còn chưa rõ lắm, lấy đâu ra sức hú. Tùy từng bé, là bản năng nên không có đoạn dạy dỗ gì đâu
=]] Mình nói thật là đừng đem điện thoại ra trêu bé nữa, nó táp hỏng điện thoại đó :3
Bạn còn cần gì nữa không?
Je m'appelle Kem =]]

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Không cần dạy đâu bạn.
Lúc bạn ở bên, chơi với nó, nó không hú đâu.
Nó chỉ hú lúc nó CÔ ĐƠN thôi
Bạn nhốt nó 1 mình trong nhà, bạn ra ngoài chơi, nó buồn, nó hú
Ban đêm, bạn ngủ, để nó lủi thủi 1 mình, nó buồn, nó hú
Còn bình thường, chẳng con nào hâm mà hú đâu nhé
Ba tháng, còn nhỏ nên không hú mấy. Đến khi nào dc khoảng 1,5 năm, bạn sẽ phiền vì nó hú cơ, nhất là ban đêm và khi bạn bỏ mặc nó 1 mình.
Cún nhà mình, cứ khi nào mình ra ngoài để nó 1 mình, nó hú váng cà lên từ lúc mình đi cho tới khi mình về, chậc

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
há há chắc b xem clip cún hú theo nhạc nên mới hứng thú muốn dạy đc phải ko

Heo Lê

Không cần dạy đâu bạn.
Lúc bạn ở bên, chơi với nó, nó không hú đâu.
Nó chỉ hú lúc nó CÔ ĐƠN thôi
Bạn nhốt nó 1 mình trong nhà, bạn ra ngoài chơi, nó buồn, nó hú
Ban đêm, bạn ngủ, để nó lủi thủi 1 mình, nó buồn, nó hú
Còn bình thường, chẳng con nào hâm mà hú đâu nhé
Ba tháng, còn nhỏ nên không hú mấy. Đến khi nào dc khoảng 1,5 năm, bạn sẽ phiền vì nó hú cơ, nhất là ban đêm và khi bạn bỏ mặc nó 1 mình.
Cún nhà mình, cứ khi nào mình ra ngoài để nó 1 mình, nó hú váng cà lên từ lúc mình đi cho tới khi mình về, chậc
bé nhà mình 5 tháng đã hú rồi^^