• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách chăm sóc hamster

Hamster không phải bọ hay chuột lang, hamster nhỏ bé nằm gọn trong lòng bàn tay. Nếu bạn nào có nhu cầu nuôi hamster hãy tới các cửa hàng hay trang web tên mạng để lựa chọn. Cách nuôi hamster:
:rolleyes:1: hãy chắc chắn rằng bạn có trách nhiệm và tất nhiên là phải lo về vấn đề tài chính vì hamster rất đắt và nếu không biết giá bạn sẽ bị chặt chém.
:wub: 2:bạn phải mua một cặp để bé hamster khỏi buồn.
:rolleyes: 3:bạn phải có chồng. chuồng có thể là hồ cá hay một hộp nhựa được đục lỗ. Nếu muốn mua chuồng thì bạn phải chắc giá trước. một cái chuồng khoảng từ 200 trở lên.
:rofl: 4: mỗi chuồng đều có một bình nước nhỏ và một dĩa đồ ăn cho bé. Bạn chỉ cần đổ nước vào bình và bỏ sẵn thức ăn vào dĩa, khi nào đói bé sẽ tự ăn nhưng bạn phải quan sát khi nào thức ăn hết thì cho thêm vào.
:Onion36:5: thức ăn của bé có thể là hạt bí, hạt ngô hoặc bánh phô mai.
:phew: 6:hamster tuyệt đối rất sợ nước nên bạn đừng tắm cho bé nhé. Chuồng thì khoảng 1 tháng làm sạch một lần.
:143163ljogging: 7: điều cuối cùng rất quan trọng là bạn phải lấy khăn hoặc những thứ thấm nước để hamster không tiếp xúc . :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027:

super.pet

Hamster không phải bọ hay chuột lang, hamster nhỏ bé nằm gọn trong lòng bàn tay. Nếu bạn nào có nhu cầu nuôi hamster hãy tới các cửa hàng hay trang web tên mạng để lựa chọn. Cách nuôi hamster:
:rolleyes:1: hãy chắc chắn rằng bạn có trách nhiệm và tất nhiên là phải lo về vấn đề tài chính vì hamster rất đắt và nếu không biết giá bạn sẽ bị chặt chém.
:wub: 2:bạn phải mua một cặp để bé hamster khỏi buồn.
:rolleyes: 3:bạn phải có chồng. chuồng có thể là hồ cá hay một hộp nhựa được đục lỗ. Nếu muốn mua chuồng thì bạn phải chắc giá trước. một cái chuồng khoảng từ 200 trở lên.
:rofl: 4: mỗi chuồng đều có một bình nước nhỏ và một dĩa đồ ăn cho bé. Bạn chỉ cần đổ nước vào bình và bỏ sẵn thức ăn vào dĩa, khi nào đói bé sẽ tự ăn nhưng bạn phải quan sát khi nào thức ăn hết thì cho thêm vào.
:Onion36:5: thức ăn của bé có thể là hạt bí, hạt ngô hoặc bánh phô mai.
:phew: 6:hamster tuyệt đối rất sợ nước nên bạn đừng tắm cho bé nhé. Chuồng thì khoảng 1 tháng làm sạch một lần.
:143163ljogging: 7: điều cuối cùng rất quan trọng là bạn phải lấy khăn hoặc những thứ thấm nước để hamster không tiếp xúc . :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027: :icon027:

ko đc tắm cho hamster ???? trên thế giới ng` ta vẫn tắm đầy ra, rất phổ biến, bài này tên ''cách chăm hamster'' vẫn chưa đúng, có tí tẹo thông tin

chirido

YTC Developer
Hic! Cái thứ 2, bạn phải có chuồng mà viết bạn fai có chồng, đọc cứ tưởng có chồng mới dc nuôi hams chứ :ngoi_xom:
Đọc điều thứ 7 không hiểu gì cả. Với lại, hamster tắm dc mà bạn, làm gì mà cấm tuyệt đối thế kia.

petvn.net

VIETHAMSTER.COM
Phải mua 2 bé để bé ko buồn, điều này hoàn toàn sai !

Bé buồn vì chính chủ bé ko chơi với bé, chỉ nuôi như nuôi cá cảnh, ko có sự quan tâm và giao tiếp. Mình đã nuôi nhìu bé 1 mình ko cho sinh sản và nhận thấy đây chỉ là cách để người bán hàng bán thêm đc hàng mà thôi.

Hamster ko sinh sản có tuổi thọ rất cao và to mập, rắn chắc. Bé bear mình nuôi đã sống đến 3 năm 6 tháng.

chirido

YTC Developer
Cũng ko đúng lắm bạn, do bạn nuôi bear nên sức khỏe bé tốt. Còn nhiều loại yếu, chúng có khi cần hơi lẫn nhau để giữ ấm cho cơ thể, tạo đề kháng tốt cho cả 2 nữa. Đồng ý việc ko sinh sản thì hams sẽ khỏe hơn, vì nó ko bị mất sức cho mang thai và sinh sản, nhưng có nhiều con lại cần cho yêu cầu cơ thể, sinh lý thì nuôi em 1 mình cũng là lý do sinh bệnh cho nó. Không thể trách cửa hàng là tư vấn nuôi 1 cặp là do muốn bán được hàng, buôn bán thì ai chẳng cần có khách và bán được hàng nhưng cũng là do cửa hàng muốn loại trừ đi trường hợp ko đáng về sức khỏe, tâm lý như mình nói ở trên thì cách tư vấn cho kh mua 1 cặp vẫn là hay hơn, vui vẻ 2 bên. :gongxi-1:

dinhdienvn

50 cent
điều 6 ko ổn bạn ơi
mình thỉnh thoảng vẫn tắm mà,chỉ cần nước ấm,ko được để nước vào tai là được
chuồng mà 1 tháng mới dọn thì mất vệ sinh quá

Nè nếu ta không có thời gian lo cho bé thì mua 2 bé là ok vì hai bé chơi với nhau và còn bớt cô đơn khi chủ không có ở nhà. Biết chưa tên thiếu hiểu biết.

Pika

Sam
lovehamsterkute nghĩ kái j mà viết bài này zậy trời ??? :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: đọc mà pùn kưới chết đc. 1 THÁNG DỌN 1 LẦN ÁK ??? cho pé nó ngủm củ tỏi lun chắc :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: . Điều 7 thì vô lí đến mức ko hỉu đc :04: và pé tắm nc vẫn đc mà. nc ko zô tai vs nc ấm là ok thôi mà

petvn.net

VIETHAMSTER.COM
Nuôi 2 bé với nhau thật sự cần thiết chỉ ở Roborovski, vì vấn đề sống bầy đàn.

Còn ở camp, ww thì nuôi 1 bé vẫn đc, còn bear thì chắc chắn nên nuôi 1 bé/lồng vì chắc chắn chúng sẽ cắn nhau.