• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các tai nạn hàng ngày xảy ra với mèo...

meo

Love Hyomin Bak In Jeong said:
Mèo nhà mình đã hơn 2 tuổi rồi, em mèo rất ngoan nhưng mỗi khi mẹ mình đi làm về mà nấu ăn thì mèo kêu và cà vào chân, những lúc mình đã cho em mèo ăn no mà em vẫn kêu. Thế em mèo thực sự muốn gì vậy bạn?
Hay em muốn uống nước , hoặc muốn được chủ nựng hoặc đi vệ sinh

oanhtran

mọi người ơi giúp mình với..mèo nhà mình bị điện giật...lúc đầu bình thường..giờ yếu quá..cứ nằm bẹp....chân sau bò lết..mình phải làm thế nào bây giờ huhuhuh

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hum trc Sushi thúi nhà mình và 2 bé mèo ta là Teo và Tam thể chơi với cái bich nilon lớn. Một hồi thế nào ko bik Sushi chui tọt vào trong bịch, lát sau ngộp thở ( thở thoi thóp, sắp hết thở luôn rồi) Teo với Tam thể cuốn hết cả lên, không biết làm sao, đứa thì cào cố làm rách bịch, đứa thì gào lên ( nó gào như kiu nó là đứa trong cái bịch ấy). Mình với mẹ chạy ra, tá hoả, lôi ra. Sushi thở dốc mất một lúc sau mới trở lại bt. Hú vía...

hoanglan07z

YTC Developer
em cũng từng có 1 bé mèo đặt lên ghế cho phơi nắng. Quay qua quay lại. pe mèo treo cổ. đem cấp cứu mà ko kịp bé chết sau nửa ngày nằm viện. vần đề ở chỗ là hoàn toàn ko thấy nó kêu báo động. sau này ngồi nghĩ. nó bị treo cổ rồi làm sao kêu được

thuylinhnp

Dao gọt hoa quả vs dây điện là mấy thứ mình ghê nhất, bé mèo nhà mình mới 3 tháng, rất thích nghịch + gặm dây điện (bị giật cháy cả bàn chân mà vẫn ko chừa TT_TT), không những thế, em ý còn ko có sức miễn dịch với mấy đồ dài dài, thẳng thẳng như đũa, bút bi, dao... đã hai lần bị cứa đứt tay :dead:

Bạn nào nhà có mèo con nuôi trên tầng thì cẩn thận lúc chúng vui chơi gần cầu thang rất dễ rơi xuống do chúng chưa nhận thức được nguy hiểm.