• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các tai nạn hàng ngày xảy ra với mèo...

Chó

Diamond Member
  • Cánh cửa sổ, ra vào quay tự do ( người mở, đóng hoặc gió mạnh bất ngờ ) làm kẹp đuôi, chân mèo gây tổn thương, què hoặc cụt;

• Mèo đuôi " chìa khóa" hay bị mắc kẹt phần gấp khúc xương đuôi vào các góc hẹp của hoa cửa sổ, ghế tựa khung sắt có hoa trang trí. Mèo nhẩy lên cao và mắc đuôi treo mình lên kêu thảm thiết do đau đớn bất ngờ.
  • Luôn cảnh giác với chó khi chúng tiếp cận mèo. Đặc biệt một số giống chó rất dữ như Pitbull hoặc Bull Terrier, GSD thường lấy mèo làm các bài tập săn đuổi mồi. Đã có trường hợp đáng tiếc bị chó cắn vỡ hàm, thủng lưỡi gây tử vong.

• Mèo hay chơi đùa với túi nilon, tiếng sột xoạt rất hấp dẫn đặc biệt với mèo con. Mải chơi có thể bị vướng, kẹt trong túi rồi lăn chuyển dễ rơi từ độ cao nguy hiểm từ ban-con, cầu thang, tầng cao chung cư.
  • Mèo xích nơi cao dễ rơi và treo cổ chết.
  • ...
Xin mời mọi người cùng trao đổi thêm các trường hợp có thể xảy ra gây nguy hiểm tính mạng của mèo tương tự... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

http://img.thethaovanhoa.vn/Images/Uploaded/Share/2008/09/20080916064720425/113.jpg
http://hinh.vietgiaitri.com/uploads/pic9/VietGiaiTri.Com-163440-1221575418.jpg
Mèo mang bàu bị chó săn đuổi tấn công...

... và sau khi được cứu chữa.
Nguồn: Việtpet
.

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
trời nhin ghê wa hình như con mèo vẫn chưa chết

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
nhìn kĩ thì thấy cả mèo con chưa đẻ kìa tội nó quá

thinh vn

Deep Inside
Hình nào ghê vậy cháu Thịnh mập? Cái hình cuối cùng ấy hả? Hình như ai đấy cắt thành link rồi mà!

Dạ, chính em cắt thành link đấy. Mà sao pác bít em mập zạ???

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Đã upload thêm hình ảnh về cuộc đời của mèo vỡ bụng...

Ôi 3 mèo con dễ thương wa"...tội nghiẹmweof mẹ...nó đã trải wa một thời gian wa" đau đớn... :bye: :143163ljogging: :143163ljogging:

thinh vn

Deep Inside
À, tại vì lớp bác học cũng có một thằng Thịnh, mà nó mập lắm nên suy luận vậy thôi! :icon027:

Ọc, lý luận cùn :icon027: hết biết bác :icon027:

thinh vn

Deep Inside
Mà bác đoán đúng rồi phải không? Trang 7 Miu Miu Hội có hình cháu kìa, mập ú nu... :icon027: :icon027: :icon027: :Onion12: :Onion12:

Ờ, đúng thế nhưng bác coi kĩ năm đi, gần 2 năm tr'c đó! :Onion12: Còn biết năm nay thì sao ko? Ko biết à, nói cho nghe... Vẫn thế :hahaha: :157: :157: :157: :157:

drcunbaby

Member
mấy bạn ơi! con mèo mang bầu bị cắn đứt ruột kôche61t đâu
nó khỏe và bây giờ cn2 có 3 đứa con chạy nhạy tung tăng ấy
bà chủ con mèo khâu vết thương lại rùi

ongmeo

Hồi mình mới nuôi chưa có kinh nghiệm cứ thả trên gác thượng, nghĩ nó leo trèo siêu lắm cơ , ai dè 1 con rơi 2 lần , 1 con rơi 1 lần, duy mỗi con tam thể rất khôn không bao giờ trèo ra rìa tường nên chả rơi phát nào . Tóm lại mèo con dưới 5 tháng rất hiếu động và đoảng, chú ý không cho tự do leo trèo
Có lần nhìn mèo rơi mà không làm gì được, sợ quá không dám nhìn cảnh " tiếp đất " ấy thế mà chỉ chảy ít máu mũi mới cả đau phọt cả ứt ra, hôm sau lại khỏe re

AnnieLe

còn nữa, mèo con hay chui vô mấy cái đầu bánh xe xe hơi xe máy gì đó chơi hoặc ngủ, cho nên trước khi chạy nên kiểm tra trước, hoặc mở máy rồi đợi khoảng 10, 20 giây cho có con nào trong đó chạy ra hết mấy bắt đầu chạy :) .

Mèo nhà mình đã hơn 2 tuổi rồi, em mèo rất ngoan nhưng mỗi khi mẹ mình đi làm về mà nấu ăn thì mèo kêu và cà vào chân, những lúc mình đã cho em mèo ăn no mà em vẫn kêu. Thế em mèo thực sự muốn gì vậy bạn?