• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn nào rành nuôi mèo giúp mình với....help!

xXxKuBi89xXx

Tình hình là mama mới đem zìa 1 pé mèo lông trắng tinh....rất là kute ^^!...nhưng trước giờ mình ko nuôi mèo nên ko biết nó thuộc giống gì (ai bít nói dùm mình với nha) vs ko bít nuôi , dạy dỗ ntn ^^!...Bác nào rành về mèo thì chia sẽ em chút kinh nghiệm với nhé....thank nhìu lắm
Hình em ấy đây ạ...ko bít nhiu tuổi rùi mà cũng bự lắm...vs hiền khô ah (ai mún sờ mún bế sao cũng dc ^^!)

yeumeolanhat

Đây nè !!!! Nhà mình nuôi nhiều mèo lắm !!! Bạn cần tư vấn đúng ko ?? Mình nói cho nhe :
- Mèo lông trắng lại nhiều lông nên bạn phải thường xuyên chải lông cho nó . Về thức ăn thì mèo con từ 1 tháng tuổi - 3 tháng tuổi ( mèo tính theo tháng tuổi mà ! ) thì ăn thức ăn dạng lỏng ( ví dụ như sữa , cháo ... ) . Còn mèo lớn từ 4 - 9 tháng tuổi thì ăn đặc ( cá ,thịt , ... ) .
Bạn muốn mèo chóng lớn thì cho ra sưởi nắng hằng ngày ( nhưng nắng sáng chứ chiều hoặc trưa thì cháy cả lông ! ^^ ) . Nếu mèo bệnh thì cần đợi xem bệnh có lên hay giảm ko , rồi sau đó mới đi khám được . Khi mèo dơ , cần tắm thì bạn cho tắm vào buổi trưa cho mèo không lạnh , sẽ dễ bệnh .
Nhớ về chăm sóc mấy " bé " tốt nhá !!!!!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Mèo nga đấy bạn à :03:
Nhìn em này xinh thật :gongxi-1: