• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác xem hộ bé nhà e làm sao

kjssnam

YTC Developer
e mới bắt 1 bé bắc kinh về , ở nhà chưa được tiêm phòng . nhưng chó nhà nuôi nên cũng yên tâm , e dự cho về tầm 10-15 ngày mới cho đi tiêm vì lúc bắt mới 45 ngày . từ hôm bé về cứ thỉnh thoảng hắt hơi nhẹ (thỉnh thoảng nhé ) , lúc trước thì bé được ở trong nhà lát gạch đá hoa sạch sẽ , còn về nhà e thì phải ở trong bếp , mặc dù sạch nhưng mà vẫn ko bằng ở nhà , lại còn có sân nên bé hay chạy loanh quanh nghịch ngợm . mà bây h bé vẫn khỏe mạnh , chạy nhảy bình thường , mệt lại lăn ra ngủ . mỗi tội bé ăn cơm e nhai cho ( tại ko ăn cơm bình thường) , với ăn cháo thì rất từ tốn ko hấp tấp và ăn khỏe như những bé khác mà e đã từng nuôi . vậy bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi là liệu bé hắt xì với ăn từ tốn mà vẫn chạy nhảy khỏe có bị bệnh gì ko ? hay là chỉ vì đổi môi trường sống thôi

Kou

Tiêm phòng mới chắc ăn đc ạ. Vì giống này rất nhiều bệnh.
Còn mình nghĩ bạn nên theo dõi vài ngày nữa xem sao. Chứ thay đổi môi trường sống và thời tiết hiện tại cũng thất thường nên hắt xì bt ạ. Hắt xì nhiều mới lo thôi. Miễn cún ăn tốt, đi vs bt, chạy nhảy bt thì ko đáng lo đâu ạ. Ăn chậm hay ko cũng chả bằng việc ăn có ngon, có hết cơm hay ko.
Chúc cún bạn khỏe mạnh ạ!
Nhớ tiêm phòng và ko tắm sau tiêm.