• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bác có tình trạng giống em không?

thaonguyen

Nhà em nuôi 2 bé mèo...1 bé là boy và 1 bé là girl...
Bé boy thì em nhận nuôi lúc có 2-3 tuần tuổi, còn bé girl thì khá lớn mới nuôi nên khá là khó gần với bé...
Nuôi mấy bé hơn 1 tháng nên thân lắm thì phát hiện mấy tật của các bé:
- Bé girl thường hay ngủ chung vs e, e không biết là đây có phải thói quen nhà mèo không nhưng vào thường vào lúc e ngủ thì bé thường hay dúi mặt vào mặt e, cắn tai hoặc cắn đầu ngón chân cho đến khi nào e dậy mới thôi(toàn bị gọi dậy lúc ngay đang lên mây :) ), có ACE nào biết bé nhà e muốn gì không? hiện tượng này ngày nào cũng có...hjx.
- Còn bé boy thì thường hay tưởng tượng cái mền của e hay ngủ là mẹ bé hay sao đó nên thường hay bú mớm nhìn thương lắm :th_haha_hammer: ...ACE nào có ý kiến để bé boy nhà e không còn thèm khát ti mẹ như vậy nữa không??? ( bé khá là lớn rồi :em xin_em xin: !!!)

nglinh.nguyen

Hai em mèo nhà bạn xa mẹ sớm quá, mới hai ba tuần tuổi. hizz tội nghiệp. Xuka va Xeko nhà mình cũng chạc tuổi hai em nhà bạn. Hai đứa cũng hai trèo lên giường dụi dụi đòi ngủ chung, đêm lại thỉnh thoảng ra cắn tay hoặc cắn chân mình. Mình nuôi 6 lứa rùi, em mèo nào cũng thía. Bạn đừng lo lắng quá. Bạn có thể chơi với mèo lúc trước khi bạn đi ngủ một lúc, thì đến khi bạn ngủ, các em mèo cũng mệt ...và đi ngủ theo.
Hai mèo nhà bạn chắc khoảng hai tháng, bạn vẫn có thể cho hai em uống thêm sữa tươi tiệt trùng có đường, cho hai em đỡ nhớ sữa mẹ. Vì xa mẹ sớm quá, sức đề kháng của hai em sẽ không tốt, uống thêm sữa nuôi bộ vậy. Nhớ cho em mèo uống sau khi ăn bữa chính khoảng 1- 2 tiếng, không là hai em lại đau bụng đi ngoài thì khổ thân.