• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác cho em hỏi về alaska với ạ

Tony Nguyen

Milu nghia dan said:
Ko gay dau ban ah.tai o tuoi nay no chuan bi thay long nen se gay mot ty thoi.qua thoi gian 4thag la no beo lai ma.minh cug nuoi Alaskan nen cug biet ty.hi.ban co gi can hoi nua ko?
cho mình hỏi thêm xíu cho cún ăn phổi lợn có bị zì hok nhỉ?

Uh.da so loai cho nao cung thich an phoi na.ban cho an com voi phoi se rat tot vi cho se an nhieu hon do.vai ngay ban cho no an ca trung vit lon nhe.rat tot do.an them ca rau cho no de tieu nhe.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cá nhân mình thì k cho ăn phổi lợn. Mình cho ăn chủ yếu là thịt bò, thịt lợn nạc, cổ gà, thức ăn khô, thỉnh thoảng ăn gan, chứ chưa bao h cho ăn phổi

gamtom

YTC Developer
mình thấy bảo phổi k nên ăn nhiều,cún nhà mình 2 tháng cũng đc tầm gần 12kg r bạn ạ:d
mình chỉ cho ăn cơm thịt như người ăn thôi,vs cả ăn hạt 2 bữa sáng vs tối,trưa ăn xong cơm thì cho thêm 1/2 cốc sữa chua:)
@small_dragon: cho mình hỏi với,cún nhà mình bị nổi 1 mụn nước ở bụng+có vẩy bám theo mảng tầm 3 cm,làm lông bết vs cứng lại chỗ đó,có cách nào chữa k hả b@@

Tony Nguyen

Hjx cún nhà mình pắt về lúk cún đc 3thág 9,4kg về nhà mình đc 2 tuần lên 13kg, hjx vậy cún gầy mất zùj taj 3t 15 ngày mớj đc có 13kg hjx.

Tony Nguyen

Mình thấy mấy ôg nuôj beczê gần nha nój cho ăn phổj cho mau lớn vs tốt cho đg zuột ăn gan lắm sán vs kả gan là nơj lọk chất độk ko tốt. Hjx

Tony Nguyen

Bữa ság trc khj đj họk m cho 1 vốk hạt vs 1 cốk sữa trưa về cho 10k phổj (sốg) 1h cho ăn cơm thjt nạk băm vs kanh,zau,củ. 5h cho 1 bữa cơm,canh,zau trứg, thịt xé nhỏ 7h cho 1 cốk sữa 10 qủa trứg cút lộn 10h cơm kanh zau củ xươg chân gà,cổ gà băm nhỏ ngoàj za mỗj ngày 1 hộp sữa chua 1 miếg pho mai ko pít đc chưa hjx

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
gamtom said:
mình thấy bảo phổi k nên ăn nhiều,cún nhà mình 2 tháng cũng đc tầm gần 12kg r bạn ạ :D
mình chỉ cho ăn cơm thịt như người ăn thôi,vs cả ăn hạt 2 bữa sáng vs tối,trưa ăn xong cơm thì cho thêm 1/2 cốc sữa chua:)
@small_dragon: cho mình hỏi với,cún nhà mình bị nổi 1 mụn nước ở bụng+có vẩy bám theo mảng tầm 3 cm,làm lông bết vs cứng lại chỗ đó,có cách nào chữa k hả b@@
Không biết có phải bị nấm hay ghẻ jj k
Nhưng nếu bị mụn bình thường, bạn mua lọ Providon bôi cho nó là khỏi (Ra tiệm thuốc tây ng ta có bán đó bạn)
Chó con cũng như trẻ con đó bạn, hay bị mụn, rôm. Cũng đừng quá lo lắng.
Nhưng nếu vết đó lan nhanh, gây bong da (là da bt, không phải da chết0, rụng lông, thì phải cẩn thận nhé

gamtom

YTC Developer
b nuôi còn sướng hơn ng:d, mình nuôi thì sáng ăn hạt k ngâm j,trưa ăn cơm ng kiêng mấy thứ thôi,tối ăn cơm,đi vs tối cho ăn thêm hạt thôi:D

Tony Nguyen

gamtom said:
b nuôi còn sướng hơn ng:d, mình nuôi thì sáng ăn hạt k ngâm j,trưa ăn cơm ng kiêng mấy thứ thôi,tối ăn cơm,đi vs tối cho ăn thêm hạt thôi:D
cũng tùy thui mà bác, mình sợ e nó suy dinh dưỡng nên chăm vậy zờ đang thay lông mỗi ngày cho 3 hộp sũa chua :)