• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu poodle nhà em vớiii hụ hụ

Ỉn bé

Poodle nhà em mới mua được hơn 1 tuần em nó đã 8 tháng tuổi hỏi ở chỗ mua của người quen họ nói đã cho tiêm vaccine đầy đủ. 4 hôm gẦn đây em nó có dấu hiệu ho khục khoặc thỉnh thoảng mới ho như thế nhưng mấy ngày liền em cho uống ampiciline với bổ phế vẫn chưa đỡ.. Nó vẫn ăn tốt chơi tốt vẫn bình thường. Em lo k biêt nó bị làm sao không :((

hoatuongvi2407

còn 2 lon nữa...!!!!
Bé ho có nhiều ko, có phải hay ho về đêm.?? Chắc do chủ cũ nuôi ko kỹ có thể bé bị cảm rồi. Bạn đổi kháng sinh cho bé nhé, ampiciline ko có tác dụng nhiều trong trị ho. Bạn ra thuốc tây mua Rovamycine 1.5 MIU ( của pháp), 1 viên dùng cho 10kg chó, nếu bé 5kg bạn cho uống 1/2 viên, cứ vậy chia ra. Ngày uống 1 lần thôi nha bạn, uống từ 5 - 7 ngày, mua thêm chai siro ho Bảo Thanh, ngày cho uống 3 lần. Vậy thôi, nhớ mua đúng hàm lượng thuốc 1.5 MIU , vì viên này dùng cho trẻ con.

bs.hanh shop

YTC Developer
Poodle nhà em mới mua được hơn 1 tuần em nó đã 8 tháng tuổi hỏi ở chỗ mua của người quen họ nói đã cho tiêm vaccine đầy đủ. 4 hôm gẦn đây em nó có dấu hiệu ho khục khoặc thỉnh thoảng mới ho như thế nhưng mấy ngày liền em cho uống ampiciline với bổ phế vẫn chưa đỡ.. Nó vẫn ăn tốt chơi tốt vẫn bình thường. Em lo k biêt nó bị làm sao không :((
có thể bé bị cảm do thời tiết thất thường và lạ chỗ nữa...bạn có thể cho uống acemuc nếu bé có biểu hiện ho đàm, chảy mũi