• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu chó nhà em với, bé nhà em bị xe đâm:((((

chowchowsla

Member
Gấp quá mọi người ơi giúp em với ạ:
Bé Shih tzu (5 tháng khoảng 4kg) nhà em sáng nay đi chơi rồi bị xe máy đằn qua người :((, e đem đi bác sỹ luôn, bác sỹ cũng chỉ khám qua loa ở ngoài chứ ko chụp, rồi xem dáng đi dáng đứng, có 1 ít máu trong cổ họng,chỉ thấy 1 tí lúc đó thôi còn về sau ko thấy gì nữa, còn ngoài thì ko sao, xương khớp ko bị ảnh hưởng gì vì đi lại vẫn bình thường. Cơ mà từ lúc đó đến giờ bé cứ buồn buồn, ngồi một góc thỉnh thoảng mới ngóc lên đi lại 1 tí rồi lại buồn, ko như mọi hôm quậy phá tung tóe nhà cửa vì đang mọc răng. Nước dãi từ lúc bị đâm đến giờ cứ chảy mãi, mọi hôm chả bao giờ có nước dãi cả, đến giờ thì nó còn thở hơi khò khè và giật giật, chắc bị chấn thương phế quản rồi:(( . Bác sỹ thì bảo ko sao đâu nếu đi lại bình thường là ổn. Nhưng e vẫn lo lắm, hy vọng những thay đổi của bé chỉ là do hoang mang sợ sệt thôi.
Em phải làm gì đây mọi người ơi? sợ bị chấn thương ở trong bụng thì e có nên cho uống gì để lành vết thương ko ạ?
Có lẽ e phải cho bé đi khám lại ở chỗ khác, xin cho e được biết ở Hà Nội có bệnh viện nào khám chữa cấp cứu chó uy tín ko a????
Xin trả lời giúp e với, e xin chân thành cảm ơn ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Haiz, bị xe cán qua người => trình độ HẦU HẾT BSTY ở VN k làm gì dc đâu bạn à. Họ chỉ khám dc bên ngoài thôi. Chứ họ không đủ trình độ và phương tiện máy móc để chụp chiếu và cứu chữa đâu.
Bé có hiện tương như vậy, vì bé đang rất đau đó.
Hi vọng bé sớm bình thường trở lại