• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu cún nhà mình với :(

Loanpt

Chào các bạn
Bsty có đến khám và cún bị sốt trên 39 độ, bs có tiêm thuốc và truyền đc 2 hôm nay rồi, đến hôm thứ 2 thì bs có cho uống thuốc kháng sinh + thuốc bổ. Nhưng sau khi cho uống thuốc thì cún nôn liên tục, cứ khoảng 45p lại nôn 1 lần. Mong mọi ng cho mình xin ý kiến và lời khuyên, kinh nghiệm để mình cứu cún nhà mình với :((

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún có biểu hiện ntn mà bạn gọi BSTY đến khám. Nhiệt độ cún tầm 39 độ vẫn được coi là bình thường bạn à.
Trên 39 độ là bao nhiêu độ?

Loanpt

Cún nhà mình bị parvo bạn à :( may chữa đc rùi. Nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay cún lại bị nôn, ăn uống vẫn bình thường, chạy nhảy nô đùa vẫn khỏe. Đi phân khô màu đen, ăn xong khoảng 1h là nôn. Hôm nay thì chưa thấy nôn, hôm qua nôn 3 lần sau khi ăn. Cún nhà mình mũi còn bị khụt khịt như kiểu ngạt mũi ý, mình để ý thấy có 1 ít nước mũi. Cổ họng cũng như kiểu có gì có bị mắc @@

Mình nghĩ là bạn nên mua thuốc cho người í, vì cún nhà mình dùng thuốc mẹ đưa cho mới sống đc ^^ cún nôn ói thường do khó chịu ở đường ruột, bạn mua clorocid dạng viên trắng, thấy cún ói thì cho ăn xong uống 1v nếu ói nhiều thì chia làm 2-3 cử thuốc b nha