• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần xin ít kinh nghiệm về nuôi CWD trog bể kính!

mice

sau 1 thời gian gian chăm sóc 1 em CWD
mình thấy rằng do CWD chủ yếu ăn mặn nên phân của nó hôi kinh khủng
mà bể kính lại dễ bí hơi + khứu giác của CWD rất thính nên hôi quá là nó chạy loạn nên
thế nên mình lập topic này để xin ít kinh nghiệm nuôi CWD trog bể kính của mọi người ^^

nhangak

Turquoise Member
mà bể kính lại dễ bí hơi + khứu giác của CWD rất thính nên hôi quá là nó chạy loạn nên
thế nên mình lập topic này để xin ít kinh nghiệm nuôi CWD trog bể kính của mọi người ^^

hic nuôi chuồng sắt thì bé lại thương tích nhiều,nuôi bể kính thì bí :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

kuz4iluv

YTC Developer

bạn tập cho nó thói quen ăn đúng h,mỗi ngày cho ăn vào 1 giờ nhất định ví dụ: 7h sáng cho ăn,sau đó mang ra phơi nắng 10p.đến 9h thì cho tắm nước ấm,e nó sẽ ị ngay vào nước,lặp đi lặp lại hàng ngày thế. e nó sẽ không bậy ra bể nuôi nữa,hoặc nếu có bậy thì sẽ bậy vào khay nước với điều kiện bể phải đủ rộng và khay nước phải vừa với người e nó :D
Thân.

only_nhocchit

bạn tập cho nó thói quen ăn đúng h,mỗi ngày cho ăn vào 1 giờ nhất định ví dụ: 7h sáng cho ăn,sau đó mang ra phơi nắng 10p.đến 9h thì cho tắm nước ấm,e nó sẽ ị ngay vào nước,lặp đi lặp lại hàng ngày thế. e nó sẽ không bậy ra bể nuôi nữa,hoặc nếu có bậy thì sẽ bậy vào khay nước với điều kiện bể phải đủ rộng và khay nước phải vừa với người e nó :D
Thân.

bạn nên làm thêm lồng bằng kẽm bên trên cho dễ thoáng khí. đặt các khúc cây cách xa lồng ra để tránh việc (CWD) cọ xác vào thành lồng gây thương tích.Nếu bạn nuôi trong bể thì bên dưới bạn có thể cho nước vào bên dưới để phân của (CWD) rơi xuống nước tránh gây mùi hôi, nhưng bạn phải thay nước thường xuyên đấy vì (CWD) có thể uống nhầm nước đó đấy. :)

dieking1

Member
mình tập cho nó ăn chay dc ko bro tại ăn sâu bọ hơi tàn nhẫn xin chỉ giáo nhé tại thấy là tập ân chay cho nó dc nhưng lại ko bit cách thx