• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Cần Tư Vấn] Rối lông mèo

BoS

YTC Developer
Cu Mean nhà mình hiện tại được 5 tháng tuổi, hồi bé thì k sao, lớn lên chút thấy bđầu bị rối lông ở cổ bình thường mình tắm cho e kì cọ là hết. Nhưng hiện tại mình thấy quanh vùng cổ và má thấy có nhiều, thậm chí có vài chỗ trên đầu nữa. Thi thoảng mình có cậy ra cho Mean thì thấy chỗ đó mất đi lông luôn, lộ cả mảng da. Lông này là bị vón cục vào, thường phải cậy ra, nó vón cục theo từng chỗ, gần sát da, hnhư có 1 lần mình cậy còn bị xước da hay sao í. Mình nghĩ cái này không quan trọng, nhiều bạn nói cho ăn thức ăn cao cấp như canin là sẽ tự hết nhưng mình vẫn không yên tâm (nhà mình không đủ đkiện cho các e ăn canin).
Mong các bạn tư vấn cho mình nhé, cảm ơn, nếu mọi chuyện xấu thì mình phải đưa e đi khám ngay. THANKS ALL

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Đang rối nhiều quá ko gỡ đc chắc phải cắt thôi bạn. Bạn nên thường xuyên tắm và chải lông cho nó để tránh bị rối