• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Cần tư vấn mua Alaska hoặc Husky.

Heo Lê

Chào các a/c của hội YtC.
E thắc mắc vấn đề này rất nhiều,cũng đã search và học hỏi kinh nghiệm từ các a/c khác nhưng đối vs e đó ko đủ để ra qđinh. nuôi giống nào.
E muốn mua 1 bé Alaska cái nhưng e nghe nói là bé rất khó đẻ,và khi đẻ pải cạo trụi lông mình để giữ vệ sinh sạch sẽ cho bé và cả con. Còn husky thì rất dễ đẻ,nhưng e lại thấy Alaska đẹp hơn.
Nhưng 2 loài thì trông em nào sẽ giống 1 chú sói lai hơn ạ?
Em xin cám ơn các a c theo dõi .

One_more_night

Active Member
Chào các a/c của hội YtC.
E thắc mắc vấn đề này rất nhiều,cũng đã search và học hỏi kinh nghiệm từ các a/c khác nhưng đối vs e đó ko đủ để ra qđinh. nuôi giống nào.
E muốn mua 1 bé Alaska cái nhưng e nghe nói là bé rất khó đẻ,và khi đẻ pải cạo trụi lông mình để giữ vệ sinh sạch sẽ cho bé và cả con. Còn husky thì rất dễ đẻ,nhưng e lại thấy Alaska đẹp hơn.
Nhưng 2 loài thì trông em nào sẽ giống 1 chú sói lai hơn ạ?
Em xin cám ơn các a c theo dõi .
Chó husky thì giống sói hơn rất nhiều,tổ tiên của e là sói sau này thuần thành chó nhà,husky nhanh nhẹn hơn,thông minh hơn alaska
Nhưng alaska lại có thân hình đồ sộ hơn,nhìn ngầu hơn, giá thành cũng cao hơn husky
Husky thì màu mắt xanh da trời nhìn rất ngầu,có người chơi lun 2 màu mắt
Còn alaska chỉ được công nhận khi màu mắt vàng hổ phách,nâu vàng.
Giá husky từ 6 > 8tr
alsaka từ 11> 15tr
Thích con nào chơi con đó,còn không có lên web xem hình đỡ giền

Heo Lê

Chó husky thì giống sói hơn rất nhiều,tổ tiên của e là sói sau này thuần thành chó nhà,husky nhanh nhẹn hơn,thông minh hơn alaska
Nhưng alaska lại có thân hình đồ sộ hơn,nhìn ngầu hơn, giá thành cũng cao hơn husky
Husky thì màu mắt xanh da trời nhìn rất ngầu,có người chơi lun 2 màu mắt
Còn alaska chỉ được công nhận khi màu mắt vàng hổ phách,nâu vàng.
Giá husky từ 6 > 8tr
alsaka từ 11> 15tr
Thích con nào chơi con đó,còn không có lên web xem hình đỡ giền
Cám ơn a đã góp ý kiến ạ!! Alaska có khó đẻ ko ạ? Husky và Alaska khi đẻ có cần phải cạo trụi lông ko a?

One_more_night

Active Member
Cám ơn a đã góp ý kiến ạ!! Alaska có khó đẻ ko ạ? Husky và Alaska khi đẻ có cần phải cạo trụi lông ko a?
Không cần cạo,chỉ cần cạo 1 chút chổ vú,thật ra cún mà sắp đẻ,chẳng ai lại để cho nó tự đẻ ở nhà,tốt nhất nên mang lên bác sĩ thú y,gửi đó để siêu âm,xem xét là phải mổ đẻ hay đẻ thường.
Việc để chó tự đẻ may rủi rất cao,có thể con bị chết ngạt trong tử cung.
Alaska và husky đều có ưu điểm riêng,bản thân mình cũng từng phân vân giữa 2 giống đó,vì thật sự cún alaska và husky lúc nhỏ đều xinh,nhưng lớn lên thì alaska cũng tựu như cho becgie thôi.
Husky thì có cái mắt xanh ( da trời ) nhìn rất tây,rất ngầu.Husky trí thông minh xếp thứ 40,alaska thì 50.
Nhưng alaska thì có giá trị kinh tế hơn,nếu nuôi để đẻ và bán.
Mua Hussky thì rất ít tiêu chí,còn alsaska phải lựa cho kỹ,đúng tiêu chuẩn.
Alaska mà mua mắt xanh là hỏng,hiện tại thị trường có vài thằng cho alaska lai với husky.nên nếu lựa không kỹ trúng alaska lai là hỏng

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Về mức độ đẻ dễ hay khó, thì 2 con ngang nhau. Tuy nhiên, tỉ lệ đậu thai sau khi phối, thì Hus cao hơn hẳn Alas.
Độ sạch sẽ khi đẻ là ngang nhau. Hầu như con mẹ nào cũng sẽ biết làm vệ sinh sạch sẽ cho baby của nó.
Về giá cả, Hus từ 5 đến 7tr; Alas từ 6 đến 11tr. (giá ở HN. Vì vậy, bạn mua cún ở HN chuyển vào giá sẽ rẻ hơn mua tại HCM)

One_more_night

Active Member
Về mức độ đẻ dễ hay khó, thì 2 con ngang nhau. Tuy nhiên, tỉ lệ đậu thai sau khi phối, thì Hus cao hơn hẳn Alas.
Độ sạch sẽ khi đẻ là ngang nhau. Hầu như con mẹ nào cũng sẽ biết làm vệ sinh sạch sẽ cho baby của nó.
Về giá cả, Hus từ 5 đến 7tr; Alas từ 6 đến 11tr. (giá ở HN. Vì vậy, bạn mua cún ở HN chuyển vào giá sẽ rẻ hơn mua tại HCM)
Mua từ hn chuyển vào ví dụ giá 11tr ship máy bay 1 triệu = 12 tr,đã thế bên mai HN bán tới 14 15tr :v theo ad thế này là thế lào :)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mua từ hn chuyển vào ví dụ giá 11tr ship máy bay 1 triệu = 12 tr,đã thế bên mai HN bán tới 14 15tr :v theo ad thế này là thế lào :)
11tr, đó là Alas nâu. Nếu Alas nâu ở HCM, thì bạn thấy giá ntn?
HN mà bán 14 or 15, thì chắc gặp phải con gà mới bán dc. Chứ cún nhà đẻ, không ai có thể bán dc giá đó.

One_more_night

Active Member
11tr, đó là Alas nâu. Nếu Alas nâu ở HCM, thì bạn thấy giá ntn?
HN mà bán 14 or 15, thì chắc gặp phải con gà mới bán dc. Chứ cún nhà đẻ, không ai có thể bán dc giá đó.
Mà mua ship đi xa bảo hành khó lắm.MậtPet bán giá 14 15 kìa,không tin gọi điện hỏi thử.AD có bầy alas nâu đỏ nào bán không, cho ae ít thông tin đặc cọc nào

One_more_night

Active Member
Alas nâu đỏ nhà mình, khoảng 26.4 mới sinh, hì
Ừk cứ đẻ đi, rồi ae lăng xê kiếm mối cho mà bán,có mấy ngườ inbox hỏi mình mua alaska ở đâu nè :v

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ừk cứ đẻ đi, rồi ae lăng xê kiếm mối cho mà bán,có mấy ngườ inbox hỏi mình mua alaska ở đâu nè :v
Hề, ô kê ô kê, nhưng cũng phải nhanh đó
Đàn golden ở nhà mình, 8 bé, 3 ngày tuổi có gạch đầu tiền, và đến 15 ngày tuổi, tất cả các bé đều có ng đến đặt gạch ;))
Alas cũng có vài ng hỏi rồi, hề