• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần sự trợ giúp của mọi người!

linhson090309

Nhà em có 1 chú mèo mới sinh được 1 tháng.Hồi đầu nó cũng khỏe lắm.Nhưng dạo này em thấy nó có vẻ yếu thấy nó ngủ suốt ngày thư thoảng mới dậy 1 lát rồi lại ngủ nó mới biết đi đi được tí thì ngủ luôn ở đất.vuốt ve mãi nó mới tỉnh em lo quá chẳng biết sao nữa.Ai biết bệnh này như thế nào chỉ giùm em với em cám ơn mọi người.À còn 1 vấn đề nữa em muốn hỏi.Khoảng bao nhiêu lâu thì cho mèo con ăn cơm được ạ?

quynhnhu

Silver Member
Theo như bạn nói thì bé ít ăn quá nên sẽ yếu,bạn phải cho bé ăn thêm sữa bằng cách pha sữa đặc đặc 1 chút lấy ống tiêm bơm cho pé.Khoảng 1t5 bạn hãy bắt đầu tập cho pé ăn cơm.

txh1403

Phá phách member
mèo con bé như bạn nói thì chỉ có ăn và ngủ,nó dành hơn 3/4 thời gian trong 1 ngày để dành cho việc ngủ nên mình thấy mèo nhà bạn hoàn toàn bình thường,nếu nó không ăn uống thì mới đáng lo,bạn nên nói chi tiết hơn để mọi người còn có thể giúp bạn dc

linhson090309

Theo như bạn nói thì bé ít ăn quá nên sẽ yếu,bạn phải cho bé ăn thêm sữa bằng cách pha sữa đặc đặc 1 chút lấy ống tiêm bơm cho pé.Khoảng 1t5 bạn hãy bắt đầu tập cho pé ăn cơm.

mèo con bé như bạn nói thì chỉ có ăn và ngủ,nó dành hơn 3/4 thời gian trong 1 ngày để dành cho việc ngủ nên mình thấy mèo nhà bạn hoàn toàn bình thường,nếu nó không ăn uống thì mới đáng lo,bạn nên nói chi tiết hơn để mọi người còn có thể giúp bạn dc

Cám ơn 2 bác đã cho em cách em xin hỏi là mình pha sữa gì được ạ.Em sợ sữa có đường sẽ làm ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của mèo.Em định cho uống sữa vinamilk loại không đường.Các bác thấy như vậy được không ạ?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cám ơn 2 bác đã cho em cách em xin hỏi là mình pha sữa gì được ạ.Em sợ sữa có đường sẽ làm ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của mèo.Em định cho uống sữa vinamilk loại không đường.Các bác thấy như vậy được không ạ?

Theo quan điểm của mình thì không nên cho mèo con uống các loại sữa ngọt như mình vẫn uống nhé. Vì cơ thể mèo con khác người mà. Bụng dạ còn yếu, nó không thể tiêu hóa được những loại sữa ngọt như vinamilk đâu. Bạn nên mua sữa bột Dielac dành cho trẻ em về pha với nước ấm cho mèo uống, hoặc các loại sữa không có lactoso ấy

txh1403

Phá phách member
Theo quan điểm của mình thì không nên cho mèo con uống các loại sữa ngọt như mình vẫn uống nhé. Vì cơ thể mèo con khác người mà. Bụng dạ còn yếu, nó không thể tiêu hóa được những loại sữa ngọt như vinamilk đâu. Bạn nên mua sữa bột Dielac dành cho trẻ em về pha với nước ấm cho mèo uống, hoặc các loại sữa không có lactoso ấy

lactose :p
PS:bạn chủ topic cho bé uống sữa không đường cũng dc,nhưng nếu thấy có vấn đề về bụng dạ mèo,hay mèo đi phân lỏng quá thì thôi nhé.Cái này cũng tùy con chứ k phải con nào uống sữa không đường cũng dc,Tốt nhất là sữa bột free lactose,thông thường hay kết thúc bằng chữ lac

linhson090309

Cảm ơn mọi người đã cho mình ý kiến.Lần đầu tiên nuôi mèo con nên mình cũng không biết kinh nghiệm lắm.Mong ae giúp đỡ nhiều

txh1403

Phá phách member
Cam on moi nguoi da cho minh y kien.Lan dau tien nuoi meo con nen minh cung khong biet nhieu kinh nghiem lam.Mong ae giup do nhieu

mọi người sẽ giúp đỡ trong khả năng của mình bạn à,góp ý là bạn viết tiếng việt có dấu nhé ,bài ko dấu là bị del đấy.CHúc bé mèo nhà bạn luôn khỏe mạnh

linhson090309

Ok mình biết chứ.Diễn đàn nào cũng vậy mà.:D.Hôm nay mình có 1 chuyến đi xa về khi về nhà càng ngày mình thấy chú mèo càng yếu bạn ạ.Không biết sao nữa.Bây giờ đi nó còn không đi nổi nữa đi được tí lại gục luôn.Mình bế nó lên thì nó chỉ mở mắt 1 tí không mở hẳn ra.Đặt nó xuống là nó lại ngủ đặt tư thế nào thì nằm như vậy.Mình lo quá :cry: .Có ai đã gặp hiện tượng này chưa?

txh1403

Phá phách member
mèo nhà mình đợt lạnh 2 con cũng lăn ra ốm,nhìn thì như bạn tả thôi,bạn nên ra thú ý đi,ít nhất truyền nước thì cơ thể cũng có trao đổi chất mèo nó cũng khỏe hơn.chắc mèo nhà bạn như thế thì không ăn uống gì phải không

linhson090309

:cry: Nó mất rồi mọi người ạ.Em buồn quá.Em quên mất không nói ra.2 lần mẹ nó tha nó lên nóc tủ thì bị rơi.Em sợ nó bị lồng ruột.Bụng nó to lắm.Em buồn quá.

quynhnhu

Silver Member
hic.hic..xin chia buồn với bạn,cũng nghe nói mèo ta mình khó tính lắm ko thích người đụng vô con nó lúc mới đẻ tới 2thang đâu.