• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần giúp gấp - tìm nơi trị bệnh về bệnh viêm ruột ở chó (TPHCM)

Tình hình là con chó ở nhà đang có tình trạng bị viêm ruột .

Bệnh viêm ruột cấp

Tác nhân: Do giun nước, do virut, do vi khuẩn

Triệu chứng:

Chó bệnh thể hiện các triệu chứng điển hình: vài ngày đầu, chó ít ăn, sốt 39,5-40oC, mệt mỏi, thích uống nước. Đặc biệt khi bị nhiễm vi khuẩn thương hàn, chó sốt cao 40-41,5oC có kèm theo các cơn run rẩy.

Sau đó, chó nôn mửa liên tục, uống nước cũng nôn, đồng thời ỉa chảy dữ dội; phân lúc đầu táo bón, sau lòng có màu xám vàng, có lẫn niêm mạc dạ dày và ruột lầy nhầy có mùi rất tanh. Mỗi ngày chó có thể đi ỉa từ 4 đến 10 lần. Do non mửa và ỉa chảy liên tục, chó mất nước,thể hiện: mắt trũng, bụng thót lại, da nhăn nheo. Khi bị mất nước mà chó không được điều trị kịp thời thì sẽ chết sau một vài ngày.

Bệnh viêm dạ dày và ruột cấp nếu không được chữa trị và chăm sóc chu đáo chó sẽ chết 90-100% trong thời gian 2-4 ngày.

- Trước đây e nó cũng hay ói nhưng 1 2 lần là hết bị nên nghĩ k bị gì , nhưng hôm nay nó đã bị từ chiều đến giờ ( như tình trạng trên )
- Hiện giờ mình rất lo , ace nào biết nơi nào điều trị bệnh " Viêm Ruột " hiệu quả và uy tín giới thiệu dùm mình .

Ace nào biết chỗ uy tín , trị hiệu quả thì giới thiệu dùm . Mình rất cảm ơn

Có khả năng sáng sớm e sẽ chở nó đi 1 2 nơi để kiểm tra và khắc phục bớt tình trạng . Chứ thấy nó mệt đừ tội quá , xót quá không dám ngũ ráng thức canh nó đến sáng để chở đi sớm .:(

Nếu ace nào xem tin vào buổi sáng Nhắn tin qua số ĐT giúp mình nha : 0909 303 973 ( mình sẽ gửi lại chi phí cho ace , chỉ mong được giúp đỡ ). Mình cảm ơn mọi người trước

Vì đang rất lo , mình post bài này có gì không phải mong mọi người bỏ qua cho .