• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ, cún alaska mới chuyển thức ăn, bị đi phân sệt và hơi lỏng

cangiupdo

Các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi, cún alaska nhà em đc 4tháng rưỡi, trước đây chỉ cho ăn thức ăn khô trộn với cơm, giờ mới chuyển sang cho ăn gan, em trộn mỗi bữa khoảng hơn 1 bát con lẫn gan cho nó, hôm đầu thì phân vẫn bình thường, hôm sau phân có chiều hướng hơi sệt sệt, hôm qua còn bị ói thức ăn lúc tối ra. Giờ hiện tại em chuyển lại cơm trộn thức ăn khô, cho 1 ít thịt nạc rang vào, mà nó vẫn bị đi ngoài sệt và hơi lỏng, e đã cho uống 1 viên biseton của người nhưng vẫn chưa thấy đỡ, mọi người cho em xin chút kinh nghiệm khi cún bị như thế ạ, cún nhà em tiêm phòng đầy đủ 7 bệnh và đã tẩy giun lúc 3 tháng tuổi rồi. Em cảm ơn mọi người

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Thế sao bạn lại đổi food đột ngột thế, bạn nên cho bé ăn foof cũ đến khi quen rồi thì mới đổi từng tí 1 bạn nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
cangiupdo said:
hic không ai giúp đữ em a
Bé bị rối loạn chút xíu, bạn yên tâm, từ từ bé quen rồi hết á. Lần sau không nên đổi nhanh quá, chó nhỏ bụng dạ không được ổn nghen.
...
Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~

chó alaska nhà mình ăn uống theo chế độ này rất tốt cho cún, bạn xem thử dc thì cho ăn : Cơm trộn thịt và rau,củ (rau rất tốt cho chó đấy, em nhà mình khoái ăn rau lắm, bạn cho ăn rau cải bẹ , rau muốngvv..vv..) 1 chén canh...( tránh các loại củ mang tính hàn nha).....chó nhà cứ mỗi lần đi sệt hoặc tiêu chảy thì bạn cho em ấy uống 1 nửa viên Carbomango ( sáng nửa viên, chiều nửa viên).... sau mỗi bữa cho em ấy nửa hủ ya-ua ( còn nửa hủ mình ăn)....bạn có thể bổ sung sáng và tối 1 viên dầu gấc để tăng sức đề kháng cho em ấy